O2s Không khởi động được sau khi tháo pin

Chào mọi người,
Con O2s của em đang chạy ngon lành với bản ROM 1.3.2 mới của bác Logout.
Vì ở Japan em kô xài được phone nên định tháo SIM ra cho đỡ hao pin(nó cứ detect network hoài mà em kô disable được). nhưng sau khi tháo pin ra thì màn hình tối thui, chọc ngoáy đủ thứ mà vẫn kô khởi động được. các bác help em với.

Thanks

bac hardreset laị xem thế nào. k thì up lại rom thôi. mà trc tiên bác nên kiểm tra lại chân pin thử xem. rồi kiếm viên pin ngon khác thử. nếu k dc nua thì đàng hardreset thôi

làm sao mà Hardreset hả bác?
em kô thấy nó hiển thị gì cả, kể cả mấy cái sọc sanh sọc đỏ luôn.
Pin thì em kô có rồi.gắn dây sync vào thì cái đèn nó chớp đỏ liên tục, làm em cũng hoảng.

Mà bác ơi,
Em nhớ hồi trước xài 2003, lúc mà tháo pin ra cũng còn xài được khoảng 30phút, lúc nào mà cái backup pin hết thì thôi.
Thế giờ 2005 kô có cái tính năng ấy à?

O2s bị thế là bình thường, lắp pin vào để khoảng 5 phút để xạc pin backup. Tuy đã up WM2005 nhưng máy vẫn bị liên quan đến pin backup.
Nếu vẫn không được thì gạt cái nẫy giữ pin, làm đi làm lại đến lúc được thì thôi. Cái nãy này là 1 cái công tắc nguồn có thể nó bị chập chờn.

Cám ơn các bác,
sau một hồi lau chùi cục pin và cái máy, nó đã chạy lại rồi :D:D:D

Tiện thể cho em hỏi chút. em muốn Disable cái phone, mà nếu dùng Com manager thì 1 lúc sau nó lại tự động chạy lại. có cách nào disable luôn kô? về VN mới xài phone lại.

thanks nhiều

Bạn search lại cái soft AppFlightmode dùng để bật tắt phone, nó tốt hơn cái commanager đấy.