nokia7610s nhắn tin bị mất dấu các chữ chỗ có dấu cách ra 1 dấu cách

Em dùng con nokia 7610s bây giờ muốn nhắn tin tiếng việt mà lúc soạn nó lên tiếng việt bình thường nhưng lúc gửi đến máy khác nó bị mất hết dấu và các chỗ có dấu thì cách ra 1 khoảng trắng
VD:cậu ơi tn này có thấy ra tiếng việt k—>nó thành:Ca u i tn na y co tha y ra tie ng viet t k
hix rất mong các bro giúp đỡ ạ http://zopo.vn/images/smilies/yahoo/2.gif

Re: nokia7610s nhắn tin bị mất dấu các chữ chỗ có dấu cách ra 1 dấu cách:(

em xin trả lời ngu tí, có j sai sót mọi người bỏ wa. đấy là do máy nhận tin nhắn ko có hỗ trợ tiếng việt thôi ah, e nhớ đã từng gặp trường hợp này rồi, và anh đã thử gửi tn tiếng Việt sang các máy khác chưa?
theo e nghĩ đó cũng là lý do vì sao các nhà mạng khi gửi tn đến các thuê bao đều soạn tn ko tiếng Việt.

ko phải bạn ạ tớ gửi tất cả các máy đều ra thế mà :frowning:

Có một vài thông tin cần bạn làm rõ như sau:

1. Bạn thử chuyển ngôn ngữ máy sang ngôn ngữ khác ngoại trừ tiếng Việt > nhắn tin gửi sang máy khác xem tình trạng có xảy ra hay không?
  2. Tình trạng này xuất hiện khi nào? Lúc mua đã gặp hay phải một thời gian sử dụng mới gặp?

mình vừa thử xong tiếng anh nó không bị vì không có dấu hay sao ấy.Từ hồi mình thử nt tiếng việt nó đã bị thế luôn :frowning:

Bạn thử mượn một máy khác, nhắn tin tiếng Việt rồi gửi đến máy bạn xem có xảy ra tình trạng đó không?

Máy bạn bị lỗi rồi ! Bạn thử fomat bằng lệnh *#7370# xem sao (nhớ sao lưu danh bạ và các tập tin quan trọng trước khi fomat) !

Tình trạng cưa bạn đã khắc phục được chưa hay đem ra tiệm xem sao nhé