Nhờ các bác hướng dẫn copy Mp3 từ Pc vào Ipod

Em mới mua một chú Ipod hàng 2nd copy nhạc từ Pc vào Ipod khi bật Ipod lên thì ko thấy bài nào cả.bác nào biết hướng dẫn em với

ạn dùng chương trình nào để đưa file music qua Ipod vậy, nó phải dùng Itune mới copy nhạc qua Ipod được. Bạn vo trang apple.com load phần mềm Itune về mà làm nhé, chúc vui.

Bác thực hiện các bước sau:

• install itunes mới nhất.
  • add nhạc vào library
  • update vào ipod.
    *Chi tiết bước add nhạc vào library.
    ->file->add to library->chọn nhạc cần add hoặc folder. Thực hiện xong là bác đã copy nhạc được vào library của itunes.
    Tiếp theo tạo playlist để dễ quản lý nhạc trong library.
    ->file->new play list hoặc nhấn chuột dấu + dưới góc trái màn hình->đặt tên cho list->vào library đánh dấu những bài hát cần add vào play list->kéo thả vào list.
    *Chi tiết update nhạc vào ipod.
    Cấm ipod vào PC->edit->perference->chọn ipod. Đến đây có 3 cách chọn update.
    . tự động update hết nhạc trên itunes vào ipod
    . update những play list cần update vào ipod.
    . update theo dạng kéo thả tùy ý bạn.
    Chọn theo ý của bạn xong->file->update to ipod
    Thế là xong.

iTune và iPod set up có sẵn trong CD Installation của bộ iPod đó bạn

cam on cac bac em lam dc roi

Các bác giúp E:

• dùng Ipod ở nhiều máy tính khác nhau với (Vì E muốn chọn bài ở nhiều PC khác nhau).
  • Load nhạc, phim ảnh… ngược từ Ipod vào PC.

TKS các Bác nhiều.

rất dễ nếu bạn vào chế độ setting của iTunes chuyển sang manual update songs … rồi sau đó muốn cắm vào máy nào thì bạn chỉ cần chọn các bài hát trên máy đó và kéo vào Library của iPod của mình.
Còn muốn copy ngược từ iPod sang PC thì có chương trình CopyPod bạn chịu khó Google search nhé.