New Windows Vista SP1 RC Refresh - Build 17128

Bản này mới ra.
Anh em download ở đây
http://depositfiles.com/en/files/3022334

Nếu đã upgrade các bản sp1 trước đây thì phải uninstall (KB936330) rồi mới install Vista SP1 RC Refresh - Build 17128 được.

Cảm ơn bro. Bro cập nhật nhanh quá. Mình đang tải về xem thế nào. Bro đã update chưa? Cảm nhận thế nào?

uninstall bản trc làm sao, bày với:confused:

Start/All Programs/Window Update/View update history/Installed Updates → Nhấp chuột phải vào Service pack for window (KB936330), chọn Uninstall.

Bác nào update rồi thấy có thêm gì hay không ???

Bạn nào muốn update trực tiếp từ Microsoft thì chạy file này xong rồi vào Windows Update để check

Cám ơn Bác, đã update trực tiếp từ Microsoft.

Mình có cảm giác là máy chạy nhanh và mượt hơn. Mới cảm giác vậy thôi.
Bản cập nhật lần này là v.774, bản trước đó là v.668 và bản đầu tiên là v.275.
Các bạn quan tâm có thể tham khảo hướng dẫn rất cụ thể và download ở link sau.
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=529d992a-d69e-4c73-9213-7a7f3852c0ca&DisplayLang=en

Bác có lý do nào thuyết phục để em cài thử cái Vista SP RC1 Refresh này không? Em ấn tượng bởi VISTA SP1 RC1 rồi. Chẳng có thay đổi gì khác. Trên Desktop tự nhiên xuất hiện thêm dùng chữ Vista Evalued Edition trông xấu hẳn đi.

Thiết nghĩ nếu cài bản RC1 này vào để rồi cài lại Win thì em khuyên các bác không nên thử.

con DV6653cl của mình up bản SP1 trước, giờ khởi động lâu ghê, từ lúc nhập pass cho tơi khi load xong hết phải mất hơn phút :(, trước chưa up thì mất khoảng gần 1 phút thôi

Nếu mình không nhầm thì bộ update lần này giúp tiết kiệm dung lượng của ổ cứng hơn.
Dung lượng ổ C của mình trước khi cài bộ update này còn trống khoảng 53GB (mình không nhớ chính xác lắm.) Hôm nay xem lại ổ C thấy dung lượng còn trống đến gần 64GB.
Anh em nào mà chưa update thì thử chú ý xem có đúng như vậy không?

hic, ko bao giờ có chuyện này đâu, thông thường các bản SP chủ yếu là vá lỗi và nâng cao khả năng hỗ trợ hard và software, và thông thường sẽ chiếm ổ cứng hơn chứ ko bao giờ có chuyện giúp tiết kiệm hơn đâu :slight_smile:

Thôi tốt nhất là nên chờ bản Final release đi các bác ah.Cho nó yên tâm.
Chư không khéo khi cài rồi lại phải gỡ ra lại để update bản mới lắm.

cái này e đồng ý với bác đó. Máy e cũng vậy, install xog thấy ổ cứng dư ra thêm 1 khúc.
Cái bản RC1 vừa rồi chạy cũng ok đó chớ. Trong control panel, em thấy nó load chường trình nhanh hơn bình thường

Bản này em đã thử cho desktop… Ko thấy cải thiện gì về hiệu năng cả. Điểm PCmark nhích lên được 36 điểm (chưa được 1%). Còn về vấn đề tăng dung lượng có vẻ như đây là bản dọn rác thừa trong quá trình cài vista thì phải.

SAo mình thấy bản này là v744 chứ không phải v.774 như bạn

Ừ nhỉ, bé cái nhầm :slight_smile:

Máy em ram 2GB, core 1.66 đã 4,5 lần dùng Vista và thấy ngao ngán. Thay đi thay lại cho nát hdd cuối cùng quay về thằng bố XP

Remove cái SP1 RC1 trước có mất dữ liệu ko các bác ?

Chẳng mất đi đâu cái gì được :smiley: