Nâng cấp ROM cho PDA là gì các bác ơi

Tui có một em T-Mobile MDA Windows Mobile 2005
Tui đọc một số diễn đàn bảo là nâng cấp ROM, tui không hiểu nó là gì. Nếu biết thỉnh thỏang máy trục trục thì cài lai ROM được không ? (Không phải Hard Reset và Soft Reset chứ ?)
Xin thỉnh giáo

Các bác chỉ giáo cho iahtgn. Em xin nói vài lời là nâng cấp ROM hay UP ROM là down 1 bản ROM về rùi cài vào máy, phiên bản có thể giống hoặc cao hơn version bác đang dùng. Còn nếu bác DOWN ROM(em chả biết có từ này không) thì bác đưa xuống version thấp hơn. Vậy thôi

nâng cấp ROM có nghĩa là bác cài cho cái “dép” của bác 1 hệ điều hành mới.giống như trên máy tính bác cài winXP thay cho win98 ấy.cái này bác nên vọc trong 4R.nhiều lắm, mà dể hiểu nữa. em đảm bảo chỉ vài ngày là bác hiểu hết thôi.

:smiley: :smiley: Chẳng nói gì xa xôi hết
Up Rom giống như cái máy vi tính của bác xóa đi windows 95 lên windows xp họặc ngược lại , cho dù bạn đang xài windows Xp mà cài xuống windows 59 cũng là uprom !
Bạn đang xài con MDA thì bạn nên tham khảo về cách uprom cho con này

• Up rom làm cho máy được nâng cấp có thể mạnh hơn và nhêều tính năng hơn , Rom sau thì fix lỗi rom trước , :smiley:

Và có thể có thêm lỗi mới nữa :D:D

Không phải “UP” có nghĩa là cài WIN đời cao hơn đâu, mà có nghĩa là “Upload” cái ROM đấy vào máy. Thế cho nên không có từ Down ROM có nghĩa là cài bản Win thấp hơn đâu.
Đôi khi người ta hiểu Down ROM là lấy ROM từ trong PPC ra để save thành file thôi. “Download” í mà. Một cách nói ngược lại thôi.
:smiley:

hic, lộn xộn quá :slight_smile:
các bác cần nói cho rõ kẻo anh em hiểu nhầm
upgrade / downgrade ROM cho PPC
upload/download bản ROM từ PC/internet …
nhiều bản ROM mới cho ppc có thể có thêm vài tính năng mới, tích hợp thêm vài software … fix some error … nhưng nhiều khi lại nhiều lỗi lém ^^ làm máy chạy è è. tốt nhất là tham khảo cho kĩ trước khi lựa chọn - còn nếu bác vọc nhiều thì sẽ hiểu ra ưu/nhược từng bản.
chúc vui.

Máy O2 mini của mình lỗi Rom rồi giờ phải làm sao đây.

Gọi là UPROM nghe có vẻ to tát vậy thôi, bản chất hiểu hết sức đơn giản là thế này:

Đó là việc cài phần mềm với phiên bản mới hơn cho máy, phần mềm này là Hệ điều hành.

Bác hardreset lại máy bằng cách nhấn và giữ phím Power rồi chọt nút softreset ở đít máy. Nếu vẫn bị lỗi thì thử UPROM xem sao. Bản ROM mới nhất của O2mini có thông số:

Trên đây là bản Rom mới nhất của O2 cho dòng Magican. Radio mới nhất phải là 1.13.
Ngoài ra có thể up bản rom mới hơn nữa 1.13 của T-Mobile.

Cho em xin ROM của Ipaq 3870 với ạ.thanks.YM của em là susjcafe

Chào các Bác,nhờ các Bác tư vấn giúp em:
1/ làm thế nào để thẩm định được hàng O2 exec là hàng thật?
2/ làm sao để phân biệt được máy mới và cũ?(vì em muốn mua mới nhưng chưa có kinh nghiệm phân biệt máy đã sử dụng hay chưa) *đề phòng cữa hàng thiếu đạo đức ấy mà:p *
3/ kiểm tra các thông số trong máy như thế nào?và cần để ý các mục nào nhất?
Cám ơn các Bác nhiều:)

uprom là làm cho máy bạn chạy tốt hơn , cập nhật những thứ mới nhất của hãng , giống như update trong windows đó bạn …

-Hic EXEC thì làm gì có hàng giả mà bác kiểm tra!
-Hiên các bác "lái "chưa có cách reset thời gian nghe và gọi nên bác cò thể vào đó kiểm tra nhá
:smiley:

1/ Cái này không rõ lắm . Nhưng hình như hàng này không có hàng giả . Nói thì thế cẩn tắc vô áy náy . Check tất (3).
2/ Hình như có việc Cook lại room mới thì cái Call Duration cũng mất theo . Nói chung là cũng tùy ^>^ .
3/ Cần kiểm tra các thông số chính :

• IMEI
  • Tem VOID (Chính hãng SX
    ) - Call Duration
  • Wifi Thằng Exec này có]
  • Loa nghe gọi
  • Chuông + Rung
  • Cảm ứng [Màu đẹp hay dại , kiểm tra BackLight - tùy máy nếu còn tem VOID]
  • … em chịu bác nào bít thì típ !

Thế bản ROM mới nhất của O2s là bao nhiêu hả các bác, và phải up như thế nào?

[FONT=“Tahoma”]

Ý bạn hỏi mới nhất theo kiểu :
_ Của thằng HTC có relesea ?
_ Của dân PPCer cook ?

nếu theo cách 1 thì vào site của nó down bản Room thôi (đặc tính chạy ổn định , tốt)
Cách 2 thì thường cook lại theo cách mình dùng , tiết kiệm thêm bộ nhớ , Ram ,…[/FONT]

Nói nôm na là nó như nâng cấp Win từ 98 lên XP đó

Có đấy bác à.
Hôm trước em up ROM cho con O2 mini không được, đành phải down ROM nó xuông mới chạy được, tí nữa tưởng tèo cái máy.
Hú chết.

có khi bản room lỗi chăng. Mình down bản room trên see02 về chạy ngon lành ^.^