Mong anh em Tư vấn gấp giúp cổ tay và đồng hồ, vì 11h 04/06/2011 người ta đi Sing rồi

Hiện tại mình đã chấm dc 2 cái đồng hồ này, nhưng mình ko biết nên lựa chọn thế nào, mong anh em chỉ giúp

1. Nên mua mặt trắng hay mặt trắng đen ?
  2. Mua dây da hay dây kim loại ? (em 28t, cao 1.65m, mập 75kg, vòng cổ tay 180mm, gần cưới, và đang làm ở cơ quan nhà nước)
  3. Đồng hồ có case và núm là 45mm, nhưng vòng cổ tay mình 180mm, ko biết đeo có hợp và to quá ko ?

Mong anh em giúp mình sớm vì trưa mai bạn mình đi sing nên mình mong anh em giúp sớm để mai quyết định có nhờ mua giúp ko? Cảm ơn anh em nhiều lắm

mình post kèm cái cổ tay của mình đeo cái Fuji mua cách đây 10 năm nhờ anh em tư vấn giúp

[ATTACH]39326.vB[/ATTACH][ATTACH]39327.vB[/ATTACH][ATTACH]39328.vB[/ATTACH][ATTACH]39329.vB[/ATTACH]

Em thấy người VN tay nhỏ, đeo dưới 40mm là ok. To hơn nhìn rất kỳ.

Như em đeo khoảng 41mm là đẹp nhất, em cũng đang đeo cái Omega Speedmaster size 41mm

Mình đã nhờ bạn mình mua rồi, hy vọng khi về tới VN sẽ đeo vừa
Vì mình nghĩ size 41 và size 45 mm thì cũng ko chênh nhau nhiều, hy vọng sẽ đeo vừa

tớ nghĩ bàn chọn 45 là hơi bị to đấy ! tay bạn chỉ đeo thừ 35 đến 40 là đẹp,nhưng ĐH phải ướm lên tay mới biết được,chúc bạn như ý

Riêng về đồng hồ thêm 1mm là chênh nhau rất nhiều rồi bạn à. Chứ đừng nói tới 4mm.

Nhưng e tin bác đeo chiếc này sẽ đẹp. Qua rồi cái thời đeo mấy cái đồng hồ nhỏ xí mỏng dánh rồi ạ :))

45mm là tính cả crown vào, chứ không thì cũng chỉ tầm 42-43 thôi. Em còn đeo cả một em pilot 47mm cộng với 10mm crown cơ mà ^^

http://www.steinhartwatches.de/index.php?id=67&artnr=12&Sel_ID=18

Em cũng nghĩ như bác shopdongho, 41 với 45 chênh nhau tương đối nhiều :D. Cổ tay chứ có phải bụng đâu mà bác kếu ko sao :P. Nếu bác ko quá gầy thì em nghĩ cũng chả sao. Chỉ sợ nhất là đeo lên cảm thấy ko thoải mái cố tay thôi. Cái này thì còn tùy thuộc vào dây gì nữa, và đương nhiên tùy người. Hy vọng bác có 1 em như ý