Mới chơi cần tư vấn mua đồng hồ automatic

Tình hình là em chưa bao giờ đeo đồng hồ cả, tự nhiên dạo gần đây lại thấy rất thích, và muốn mua 1 chiếc để đeo. Em cũng có tham khảo rồi muốn tìm 1 em đồng chạy tự động, em thích kiểu cổ điển đơn giản thôi, hay mặc đồ sơ mi công sở :), với lại tay em nhỏ nên ko hợp kiểu thể thao to đùng cho lắm. Thế nên giờ đang phân vân ko biết nên mua cái nào, e đang là sinh viên kinh tế ko mấy dư giả cho nên ko có nhiều lựa chọn lắm, chỉ loanh quanh tầm 2 tr thôi. Muốn nhờ a.e tư vấn cho 1 em là hàng cty có bh ạ, vì cũng muốn đeo cho nó lâu dài, chống xước, chống nước càng tốt ạ
Nhân tiện ai có em nào như mô tả như thế mới cũng đc, cũ cũng được có thể để lại cho em cũng đc ạ
LH : 0978947957. Thank cả nhà quan tâm :smiley:

2tr thì hơi khó có đồng hồ auto. Bạn thử tìm trên amazon, e bay xem có deal những mẫu kiểu Seiko [LEFT][size=13][FONT=Arial][FONT=arial]SNK805K2[/FONT] không rồi nhờ ship về, chứ[/FONT][/size][/LEFT]
[LEFT][size=13][FONT=Arial]Quatz thì bạn có thể nhiều lựa chọn hơn, như Timex, Casio, hoặc seiko của Mod đang rao:[/FONT][/size][/LEFT]
http://handheld.vn/threads/can-ban-dong-ho-seiko-va-citizen-quartz-chinh-hang-gia-re.305230/

Thank anh nhiều ạ. Em nhìn mẫu này rồi nhưng thấy mặt nó hơn dày quá, tay em bé đeo sợ ko hợp :frowning:
Em định cố lên em [FONT=arial][size=3]ORIENT BAMBINO nhìn em nó thích quá. Ko biết tay em có 15 có đeo được em này ko, với lại em này thì thế nào có ai tư vấn cho em con này với ạ.[/size][/FONT]

bác vào mục đấu gía thi thoảng thấy đấu, mấy em automatic Nhật giá cũng tầm 2tr-2tr3, rình và chiến đấu :wink:

Tầm 2tr mà thích đồng hồ automatic thì lên amazon hoặc skywatch tìm mấy con seiko 5 kiểu snk80x, snkk65, snk 795, v…v… rồi nhờ dịch vụ hoặc tự ship về thôi :smiley:

Đang rình đây ạ :smiley:

Thank bác, trước e cũng định thế nhưng mà sau thấy em orent bambino này đẹp quá nên chắc là kiếm em này chưa đủ mới thì kiếm hàng cũ cũng đc :smiley:

Em cũng giống chủ thớt, cũng đang phân vân mua đồng hồ tầm 15K. Em thì thích nhất là Vacheron Constantin dòng Overseas giống bác Havinhmaymay hay bác Samurai_vn. Nhưng mà xem trên web thì không có cái mặt blue dial như của các bác ý. Ngoài ra thì thích cả Breguet, nhưng mà tầm tiền này thì toàn size <39. Tay em thì cũng thuộc loại to ( vòng tay tầm 19-20cm). Tiện thể các Bác cho em hỏi mua ở trên trang swissluxury có ổn không ạ. Cám ơn các bác

Giá 2tr thì bác mua seiko hay orient rồi thay kính saphia vào;)

Sao lại phải thay mặt kính khác vào hả bác. Em tưởng là mấy loại đồng hồ này dùng kính cứng cũng có chống xước rồi chứ :slight_smile:

Sinh viên kinh tế là tương đối ngon rồi, bây giờ cứ nghề nào liên quan đến hai chữ kinh tế đều rất xoành điệu. Ví dụ như: Ngành Kinh tế học, ngành Kinh tế kế hoạch và đầu tư, ngành Kinh tế lao động và quản lý nguồn nhân lực, ngành Kinh tế nông nghiệp và phát triển nông thôn, ngành Kinh tế quản lý công cộng, ngành Kinh tế thẩm định giá, ngành Quản trị kinh doanh v…v… nên đừng than thì là… không mấy dư giả làm người khác lại hiểu nhầm là “sinh viên kinh thế” thì nguy :smiley: (đùa tí cho vui).

Yêu cầu của bạn tuy dễ mà khó. Tại sao? Với số tiền tầm 2 triệu thực ra bạn có không ít lựa chọn nhưng quan trọng là mẫu mã, hiện tại có tới hàng vạn mẫu mã, về thương hiệu cũng có vô số thương hiệu cũ lẫn mới, rồi đến màu sắc, loại dây, thiết kế… Tay bạn nhỏ là nhỏ bao nhiêu, kích cỡ đồng hồ thế nào là vừa dưới mắt bạn nên chọn được chiếc để bạn hài lòng thật không dễ chút nào?

Tốt nhất bạn nên dành chút thời gian tham khảo thị trường đồng hồ, khi chọn được chiếc nào đó bạn ghi tên hiệu, số Model lên đây anh em sẽ tư vấn cho bạn về chất lượng và một số vấn đề khác liên quan.

Kính cứng là kính mineral cứng giống thủy tinh thôi,độ đàng hồi tốt và xước đánh bóng lại được.Còn kính saphia cứng gần bằng kim cương nhưng rơi mạnh quá là vỡ:)

Đây ạ.
[LEFT][FONT=Helvetica Neue] [ATTACH=full]442642[/ATTACH] [/FONT][/LEFT]
Tay em cỡ khoảng 15 em định làm con Orent bambino này, nhờ mod cùng các bác tư vấn giùm em. Xem con này thế nào có được ko, tay em chừng đấy đeo con này mặt gần 40 thì có hợp ko ạ. Thank

Cảm ơn bác. Em thì cứ hàng zin mà chơi thôi ạ. Xước ta lại đánh bóng, đến lúc vỡ rồi lại tính sau ạ. Đang dùng sao phải thay đi cho nó mất zin ạ :slight_smile:

làm em rodina này đi bác, hàng homage ngon bổ rẻ nè, được đánh giá rất cao ở watchuseek http://www.good-stuffs.com/Classic-Rodina-automatic-wrist-watch-OEM-by-Sea-Gull-ST17_p_156.html

Orient Bambino ER24004B = Đồng hồ chất lượng cao giá cả phải chăng :smiley:
Tôi nghĩ bạn sẽ mua chiếc này vì nó phù hợp với mọi yêu cầu của bạn. Tay bạn 15cm đeo chiếc này đẹp chứ sao? Trên trang wornandwound mà bạn dẫn hình ở trên cổ tay của mẫu nam cũng bé xíu chứ gì :smiley:

Ngoài ra Orient Bambino ER24004B còn một thế mạnh nữa là bạn có thể thay đổi dây da để phù hợp với trang phục của bạn (xem bài rewiew của link phía dưới).

http://wornandwound.com/wp-content/uploads/2012/08/ORIENT_BAMBINO_WRIST2.jpg

Tham khảo thêm: http://wornandwound.com/2012/08/29/review-orient-bambino-er24004b/

Thank mod em vừa lấy 1 em như này màu trắng rồi ạ. Máy mua lại của 1 anh trên này, máy còn bh chính hãng của topwatch. Nhưng mà ko hiểu sao em này vừa dùng được 2 tháng mà cái dây da đã bị tróc tróc, anh chủ cũ nói lại quai đồng hồ đeo vài lần là nó bị như thế. Mod dùng rồi cho em hỏi như thế có đúng ko ạ, em cũng ko rõ nữa nhưng mà em tưởng là dây da theo máy thì phải là da xịn chứ, mà da xịn sao lại dể tróc thế chứ, nhờ mod giải thích hộ e với ạ :slight_smile:

Chắc do mồ hôi tay của chú kia hơi nhiều :slight_smile:
quan trọng là máy còn ngon

Dây da của orient tầm tiền này chất lượng cũng ko đc tốt lắm. Chiếc của mình mới đeo đc 2 tháng cũng tróc mấy chỗ rồi, cứ yên tâm mà dùng xấu quá thì thay dây mới.hehe

Con này mẫu nhìn như Nomos (Đúng là hàng China). Cho e hỏi nếu thích thì lam sau de mua hả anh.
Thanks!

Bạn nhờ người ship hàng trên taobao thôi :smiley:

Em muốn hỏi là có đúng hàng thật nó vẫn bị tróc thế thôi cho chắc chắn và khách quan mod ạ. Thấy 2 cái vòng để xỏ dây vào nhìn nó bị nứt nứt với bong 1 ít :slight_smile:

Hỏng thì phải thay ko nói làm gì rồi ạ. Cái em sợ là e vừa mới dùng đồng hồ chưa biết kiểm tra thế nào, lại mua đồng hồ 2nd. Nên sợ dính hàng thay dây rồi hay hàng … thì tù :(.
Chủ yếu là em nhìn bác bán hàng cũng thấy tin tưởng phần nào thôi, thậm chí lúc mua cũng chẳng biết test cái gì, chỉ đeo thử cái nhìn cái ưng phát lấy luôn :(, Giờ về nghĩ lại lại thấy sợ sợ hix