Mời bác bitis06 vào đây để phản hồi ạ

Em không muốn làm to chuyện nhưng bác Bitis06 nói không rõ ràng nên e nói rõ ra luôn không lại bị dị nghị
Em chẳng biết bác ý bao nhiêu tuổi nhưng bác ý muốn gọi em là chú em, em cũng xưng là bác luôn

Bác ý có thắng đấu giá ở đây

HHVN.NET - Cộng đồng chia sẻ trải nghiệm cá nhân với cuộc sống muôn màu!

Bình thường khi đấu giá xong có lúc em sẽ công bố ngay có lúc em sẽ để mai vì không phải lúc nào em cũng thức muộn được
Cũng may tối đấy em lại thức muộn không thì chết với bác ý
Vừa vào topic đã 3 comment trong vòng liền 5 phút

bác chủ đâu rùi nhỉ?..

trúng hay ko còn ban nick nào!..

chẳng ai trả lời1…

em không hiểu sao bác phải liên tục comment thế làm gì
Nick em bán hàng nói thật cũng đã lâu ít nhiều cũng có chút gọi là tin tưởng
Bác cứ tìm hiểu chẳng bao giờ có điều tiếng gì về hàng hóa hay chế độ bảo hành của em
Đấu giá đợt này em cũng mới mở topic chứ bình thường em k mở
Em cư xử cũng thế lúc nào cũng nhã nhặn với khách gặp ai em cũng cười giúp đỡ linh tinh.Vì tính em không động chạm comment ném gạch linh tinh gì ai nên ai động chạm vào em em dễ bức xúc bác thông cảm
Vậy mà bác làm như thể em sẽ không giao hàng cho bác vậy mà bác phải liên tục comment như thế còn dọa ban nick em em nghĩ chắc bác to phải ngang super mod

Buổi sáng bác có gọi cho e.OK bác nói bác đang ở Hải Dương cuối tuần về HN
Em bảo vậy bác về HN giao dịch cũng được
Thứ nhất em không mất công đi chuyển thứ hai hàng hóa cũng đảm bảo hơn bác cũng không mất thêm tiền ship
Bác nhất quyết giao dịch ngay trong ngày
Em ok em nói em sẽ chuyển Tín Thành vì gần nhà em và em quen hơn
Bác không đồng ý bảo em xuống Hoàng Long để ship xuống Hải Dương
Em đã nói Hoàng Long xa nhà em em xuống mất công và em không gửi Hoàng Long bao giờ nên không yên tâm
Nhưng bác muốn lấy luôn nên em cũng đồng ý
Bác nói gửi luôn buổi sáng đi

Em nói lại không được vì buổi sáng em không thể ra đường được
Mẹ em đang ốm giờ vẫn nằm trong nhà em phải trông đầu giờ chiều em sẽ chuyển cho bác
Em đã nói lại 2 lần em sẽ cố gắng chuyển sớm cho bác và chắc chắn là trong ngày
Sau đó bác tiếp tục giục em chuyển em nói ăn cơm xong em sẽ đi
Em nói thật em tin là nếu em không nói thế bác sẽ còn giục em liên tục mà em ốm em không thể nghe đt được nhiều
Bác không hề nói rằng sẽ nhờ ai qua lấy máy để gửi cho bác

Đầu giờ chiều thì em xin lỗi bác vì em không gọi lại cho bác là không kịp chuyển đầu giờ chiều
Em phải đưa ô tô đưa mẹ đi khám lại rồi quay về khoảng 3 giờ em mới về tới nhà nên em không nghe máy được
Em thấy bác gọi khoảng gần chục cuộc em cũng hoảng
Em không hiểu sao bác phải vội thế nữa hay bác sợ em bùng tiền
Em vội lấy xe máy lên Hoàng Long khoảng 3 rưỡi em gần đến VP của HL định chuyển nên em có nhắn đã đến VP và gửi rồi nhưng lúc này Hoàng Long đang bận dỡ xếp hàng gửi hàng cho 1 công ty hơi lâu nên em ra ngoài đường không đợi ở trong
Lúc này bác tiếp tục gọi em yêu cầu hóa đơn gửi này nọ
Lúc này nói thật em đã rất khó chịu và không muốn giao dịch nữa nên em nói luôn
Nếu bác không thích em sẽ giả tiền cho bác và hủy giao dịch

Bác hỏi lại em gửi chưa thì em chả đến thì em không gửi chứ em làm gì nữa nên em có nói em gửi rồi bác thích thì em lấy hàng k gửi nữa
Bác vẫn muốn thực hiện GD nên em tý về nhà sẽ gửi hóa đơn cho bác yên tâm
Không bác sẽ gọi liên tục em mất em cũng còn gia đình công việc và bản thân
Đến 4h17 em hoàn thành đóng gói và gửi hàng cho bác

Khoảng 7 rưỡi tối bác lại gọi cho em trách cứ
Sao em không gửi cho anh trước 3 giờ để đến nới trong ngày
Thưa bác em không hề nghe thấy bác nói như vậy và em không gửi Hoàng Long nên k biết Hoàng Long sẽ gửi nhanh thế em vẫn nghĩ hôm nay gửi mai nhận
Tiếp theo bác nói sao em không báo sớm để anh nhờ người qua lấy hàng
Thưa bác bác không hề nói và nhắn tin như thế buổi chiều tối bác mới nói thế
Chiều em cũng không ở nhà nên người nhà bác cũng sẽ k lấy được
Em đã hỏi Hoàng Long và biết cũng có chuyến mới theo xe về được chứ không có chuyến cũng không về kịp
Rồi bác dạy đời em Chắc chú còn trẻ tuổi này nọ mới vào đời,Không nói đúng
Vậy em hỏi bác em đã nói trước là em bận sẽ cố gắng đi sớm đầu giờ chiều và trong khoảng thời gian đó em cũng k nhắn lại là đã đi hay gì
Bác cũng nhắn Anh mua của chú chứ k xin
Em cũng nói luôn em cũng đấu giá chứ chẳng xin anh mua
Vậy em nhận em sai hẹn từ lúc 3 rưỡi đến 4h17p
Đến tối hôm nay vào topic bác lại vào comment

Bây giờ mới nhận đc máy.
Để test 7 ngày sẽ báo cáo các bác.
(Nhắc nhỏ chú e chủ topic là muốn làm ăn buôn bán lâu dài thì phải đoàng hoàng và dám làm dám nhận nhé.)

Thứ nhất em không cần bác nhắc nhỏ bác cứ nói to lên
Thứ hai bác bảo HL gửi nhanh sao tối bác mới nhận được
Sao bác không báo cáo luôn đi bác nói 7 ngày như kiểu hàng của em lởm hỏng nhanh lắm sẽ không trụ đc 7 ngày đâu
Và em không biết em không đàng hoàng ở chỗ nào mà bác nói em như thế
Em chả biết bác bao nhiêu tuổi hết vì em không quen bác nên bác bỏ cái giọng chú em đi ạ

Xin lỗi các bác em đang rất bức xúc nên hơi lủng cũng và ngôn từ sẽ đôi lúc không phù hợp

Em nói thật em tin là nếu em không nói thế bác sẽ còn giục em liên tục mà em ốm em không thể nghe đt được nhiều

mod sửa giúp em thành mẹ em ốm

em cũng biết bác sốt ruột muốn gửi n gay rồi có hóa đơn nhưng bác cũng phải từ từ để em còn thở đc chứ
Bác cứ gọi liên tục rồi bắt đầu nói sao em không gửi đi,e thất hứa,… này nọ Với tâm trạng em như thế xem bác có dễ mất bình tĩnh không ạ

Mình mở đấu giá, thường thì ngày hôm sau winner chuyển tiền, hôm sau nữa chuyển hàng. Đó là bình thường.
Trúng thứ 7 CN hoặc winner bận/ mình bận thì 2 ngày sau chuyển tiền, hoặc vài ngày nữa chuyển hàng cũng đã từng có, cái này thỏa thuận nhau được.
Cũng đã từng giao dịch với vài người trên này, chưa kịp chuyển tiền thì các bác đã chuyển hàng nhắn số vận đơn cho mình, như lucky99, rồi livina…
Nội quy thì quy định chuyển tiền trong vòng 24h, và như vậy, hàng có thể chuyển cũng trong 24h sau khi chuyển tiền là được rồi.

bó tay với ông mua hàng thật. Trước có lần em đấu giá còn bị khách mua delay gần 1 tháng cơ mà -.-

thanks mọi người ạ
dạ có 1 số bác win thẻ nhớ cũng k liên lạc với em dù e đã pm
em cũng k pm mod làm gì vì cũng mất thời gian mod và số tiền k lớn
1 số bác 3 4 hôm sau mới lấy em cũng vui vẻ và giao tận nơi

điều thứ 2 em muốn nói
là b winner tên gia huy và sử dụng sđt

Gia Huy 0903450001

vậy bác liên lạc với em = sđt 091323 …
và bác nói với em gửi cho trần chiến

về mặt nội qui HH e hoàn toàn có quyền từ chối gửi cho bác

Bạn gửi cho bác Chiến nhỡ mai bác Huy hỏi hàng chưa đến thì bạn tính sao,ít nhất cũng xác nhận trong PM or SMS(với số đt đấu giá) tên & địa chỉ người gửi chứ

dạ bác ý có confirm vào trong topic rồi đó bác :slight_smile: về mặt hành chính là e done rồi ạ :slight_smile:
nếu từ đầu bác ý bình tình tin tương em chứ k cm liên tục rồi dọa ban nick chắc e cũng k mở topic làm gì

Thực sự thì tâm lý người thắng đấu giá hay mua hàng khi đã gởi tiền đi rồi thì muốn nhanh chóng nhận được hàng. Điều đó cũng phần nào thông cảm cho họ. Như mình cũng tổ trức đấu giá khá nhiều, khi nhận được tiền thì mình nhanh chóng chuyển hàng ngay (Nếu trong thời gian các công ty chuyển hàng còn nhận). Trong chuyện này cũng ko nên trách bác Bitis06, chủ yếu là cư xử sao cho hòa nhã để anh em còn vui vẻ giao dịch những lần sau. Sự việc ở đây lẽ ra ko nên tạo 1 topic như thế này đâu ạ :-?

dạ e cũng k muốn lập topic và đã định hỏi mod Hà
nhưng mà nếu e k nói rõ thì mọi người lại dị nghị này nọ ảnh hưởng đến em ạ

Quả thật bác chủ topic mà không mở topic này là lúc chiều em đọc cái cmt kia em cứ nghĩ trong bụng là bác buôn bán chắc lởm gì đó để winner than phiền.

dạ vâng em gửi hàng nguyên seal
bình thường winner sẽ nói đã nhận hàng như mô tả …
đây bác ý cho 1 câu Để test 7 ngày sẽ báo cáo các bác.
có ai mà k bức xúc ạ như kiểu em gửi hàng k chuẩn vậy
mà em lại buôn bán nên k để thế đc ạ

nói chung là bác kia có lẽ cùng máu đc cầm máy trên tay :smiley: có thể thông cảm
còn giá bác đấu cao = giá ban :frowning: e góp ý thôi chứ k gạch j
bên tinhte có mấy TG đang để giá 5tr6 vs 5tr8 đập hộp mừ 5tr8 thì hoanggiang, còn 5tr6 là ở chỗ nào ý :smiley: link tìm k lâu
pb có 3g chắc 8tr bản 16g e cũng chơi :smiley:
chúc mẹ bác mạnh khỏe ^^

Theo em bác này phát biểu chuẩn đấy ạ;). Tuy nhiên để giải tỏa sì trét or làm rõ (hơn) mọi vấn đề thì cũng không sao; nhưng cũng phải lưu ý các bác trao đổi cần giữ chừng mực để tránh chuyện bé nó thành chuyện lớn thì không hay:D

dạ vâng e cũng thông cảm mà
e cũng xuôi rồi thì tự dưng tối nay vào lại bị comment như thế

(Nhắc nhỏ chú e chủ topic là muốn làm ăn buôn bán lâu dài thì phải đoàng hoàng và dám làm dám nhận nhé.)

đọc câu này ai giữ đc bình tĩnh nữa ạ .e có làm gì đến mức bị nói thế đâu ạ
nhà cửa cũng đang nhiều việc rồi e vẫn gửi cho bác ý sớm nhất chưa đầy 24g

thanks bác nhiều mẹ em thì mai chắc vẫn ở nhà thôi

Chào các bạn,

Lâu lâu diễn đàn lại có chuyện không vui, tuy là việc nhỏ nhưng chắc chẳng ai mong muốn.
**
@ indue_kaori
**
Bạn khởi đầu bằng bài viết khá dài, tôi biết bạn rất bức xúc nhưng theo tôi điều quan trọng là đôi bên đã thực hiện giao dịch thành công xem như bạn đã hoàn thành nhiệm vụ, những việc còn lại nếu bạn không hài lòng theo ý tôi có lẽ nên bỏ qua vì khách hàng trăm người trăm kiểu phát biểu chẳng ai giống ai, có người thì rất “dễ thương” nhưng cũng có người không được như vậy, tóm lại nếu là người kinh doanh giao tiếp nhiều bạn phải biết chấp nhận những tình huống như thế, mình không làm điều gì sai trái là tốt, mọi việc hãy để mọi người nhận xét.
**
@ bitis06
**
Chẳng biết tuổi đời của bạn chính xác bao nhiêu nhưng qua những comment của bạn tôi đoán bạn cũng gần hàng bốn rồi. Điều tôi muốn nói với bạn:

Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Việc gì đáng nói, cần nói hãy nói còn không thì thôi. Chủ topic tuổi đời chỉ đáng em của bạn và cũng chưa làm điều gì sai trái đối với bạn vậy cớ chi bạn lại buông ra những lời nghe không được thuận tai lắm để cho em út tự ái dẫn đến phản ứng chẳng ra làm sao về mình, cái này là tự mình tạo điều kiện để người khác tặng mình điểm trừ chứ chẳng phải ai khác. Một lời không phải đã nói ra thì khó rút lại dù bạn có xin lỗi chăng nữa thì em nó đã nghe, đã có ấn tượng rồi biết làm sao đây?

Tôi cũng hiểu bạn thắng đấu giá và đã chuyển tiền nhưng chưa thấy hàng đâu? Chẳng biết em nó có gửi hàng cho mình hay không nên cũng sốt ruột nhưng không vì thế mà bạn lại làm ầm lên như vậy được, nếu thực sự sốt ruột bạn có thể gọi điện hỏi rõ nguyên nhân và hai bên trao đổi nhẹ nhàng với nhau sẽ hay hơn mà vẫn giữ được nguyên vẹn cảm tình với nhau. Đồng ý là bạn đã không dùng dịch vụ “trung gian giao dịch” mà tự chuyển tiền cho đối tác điều này nói lên bạn đã có sự tin tưởng, đã tin tưởng rồi thì việc gì như ngồi trên lửa như thế? Bạn cũng là người tốt và sòng phẳng nhưng trong vài trường hợp bạn có vẻ nóng vội, điều này không phải lúc nào cũng hay.

Khách hàng là thượng đế, trong trường hợp này bạn đã tự đánh mất vai trò thượng đế của mình, đó có thể là điểm yếu của bạn, biết được như vậy thì ta nên nghiêm túc rút kinh nghiệm trong giao tiếp cho những lần sau, cố gắng đừng để nó trở thành thói quen không hay.

@ Với các bạn khác: Hiện diễn đàn không quyết định giá khởi điểm cho các sản phẩm mang lên đấu giá, giá khởi điểm cao hay thấp do chủ topic quyết định. Việc các thành viên tham gia đấu giá là hoàn toàn tự nguyện, nếu các bạn thấy sản phẩm có giá khởi điểm cao thì không tham gia.

Chúc các bạn một ngày mới thật thoải mái, thật vui vẻ :smiley:

Lúc đầu đọc cái cm bên topic kia cũng ngờ ngợ không biết có chuyện gì. Đúng là nếu không có topic này thì dễ hiểu lầm ảnh hưởng đến uy tín bác chủ thật.

• Với người thắng đấu giá: Tâm lý muốn nhận được hàng sớm sau khi đã chuyển tiền cũng là điều dễ hiểu và có thể thông cảm được.
  • Với người đấu giá: Bức xúc với chuyện bị gọi điện và sms liên tục như thế cũng là điều có thể thông cảm được.
    Tuy nhiên, nếu chỉ vậy thì ổn, nhưng thêm cái comment bên topic kia như thế, chủ thớt đáng được thông cảm hơn. Bởi winner viết nó sau khi đã nhận được hàng, và cách viết không ai chấp nhận được.

Ý của mod Lam Son trên đây là quá chuẩn, mọi việc đến đây cũng coi như xong được rồi để anh em còn vui vẻ với nhau lần sau.

P/S: Một số bác vẫn có vẻ cay cú chuyện giá khởi điểm nhỉ? Em thấy làm đúng nội quy diễn đàn thì cứ thế mà làm, ai không có nhu cầu thì thôi không quan tâm, việc gì phải nhận xét những điều không hay. :slight_smile:

nhân vật cần vào xác nhận thì chưa thấy đâu :smiley: các bác bàn luận sôi nổi quá :smiley:
chưa giao dịch với chủ topic lần nào nhưng cũng chưa thấy điều tiếng j ko tốt, và mình thấy bạn ý rất nhiệt tình trong việc đấu giá :smiley:

Giá trị món hàng cũng lớn lớn, bác thắng đấu giá lo cũng phải. Lần sau giao dịch nếu ko yên tâm thì bác có thể nhờ mod giao dịch. Còn lần sau nếu mà đấu giá thì bác cũng nên xác định là: sau khi chuyển tiền 2-3 ngày mới nhận dc hàng cho thoải mái ah.

//Góp ý bác bistis lưu ý lời nói chút.cá nhân e thấy cũng ko lọt tai cho lắm ah.

Cái ông “nâng niu bàn chân việt” này ko thấy vào phản hồi nhỉ? Hài lòng hay ko, hay thế nào thì cũng nên cho vài lời để rộng đường dư luận chứ,…
Tham gia vài năm rồi mà mã lực vẫn 0 nhỉ ?

Rắc rối nhỉ. Thế mà mình win có khi 4 5 ngày mới lấy hàng vì đi công tác. cũng may là các bác chủ thớt anh em thông cảm. Nói chung đấu giá vui vẻ là chính không nên có thái độ cay cú quá trừ trường hợp nhận phải hàng không như mô tả.