máy chụp hình KTS Canon powershot A95

Em có 1 máy ảnh Canon Powershot A95 không hiểu sao sáng nay lấy ra chụp thì màn hình đỏ lè và hình ảnh thì nhìn mờ mờ và bị kéo dài ra. Ai biết bị hư gì xin giúp em để biết đường đi sửa không bị lừa
em xin cám ơn.

có thể chết con CCD rồi, con chip cảm biến hình ảnh đấy bác … chắc hư rồi

Có khá nhiều nguyên nhân gây ra lỗi trên, chỉ nghe thôi cũng khó nhận định chính xác. Nếu anh ở TP.HCM có thể đem máy tới các địa chỉ sau để chuyên viên kỹ thuật kiểm tra và trả lời ngay. Nếu có sửa chữa hoặc thay thế linh kiện họ sẽ báo giá liền.

1. Camera Như Lễ 124 Pasteur Q1. ĐT : 8218241.

2. Cửa hàng Phạm Thê. Số 11 đường Lê Công Kiều. Q1 (Đối diện chợ Bến Thành cách 2 dãy phố). Thân chào.

Máy của bạn có thể lỗi phần CCD hoặc LCD. CCD là bộ phận ghi hình ảnh giống như film.

Bạn chụp thử vài nhát rồi lấy hình ra máy tính xem. Nếu hình đẹp bình thường thì CCD không hư, màn hình hư. Nếu hình trên máy tính cũng bị tình trạng tương tự trên máy chụp thì CCD hư.

Máy bị hiện tượng trên là chết CCD rồi đó bác. Giá thay thế khoảng 400-500K
Canon A70, A75,A80, A85, A95, và vài dòng IXUS 3-5Mp bắt đầu bị hàng loạt ạ
Sony thì có T1, W1 cũng đến thời kì ngất

Đúng như hầu hết các bán chẩn đoán đấy bác ạ. Con CCD của Powershot A95 đã tới tuổi rồi đó. E cũng có một em này, thay CCD cách đây gần 1 năm hết 750.000 ngàn, đau bụng quá chừng. Hehehe…Sau đó cho bà chị luôn rồi.
Bác có thể ra Khánh Long, 35 Lê Lợi hoặc Phạm Thê ở đường Lê Công Kiều để thay hoặc chẩn đoán bịnh chính xác hơn ạ.

• Kiểm tra lại các thông số cài đặt máy
  • Nếu thông số ok thì vấn đề ở cảm biến.
    => Bạn nên mang tới CH để kiểm tra va thay thế. Đồ thay không khó kiếm lắm

máy của mình cũng bị thế này, thay ccd mất 750k bảo hành 1 tháng, dùng đc khoảng 2 tháng thì lại bị hỏng, chán lắm, pic cứ bị nhòe nhòe, mờ mờ và hồng hồng, phải mua con sony s700 dùng vậy, chán
ngày xưa mua con a95 này ở the220 là 380usd chứ có ít đâu

ặc ặc em cũng đang thay CCD (800k) con Sony T1 chờ ngày lấy về, nghe bác nói mà sợ quá, con này mà giống bác thì tiêu em rồi :frowning:

giống con A95 của mình, mờ mờ, nhưng có lúc lại nét căng, chập chờn hơn 2 tháng nay rồi. Thôi mua con máy mới vậy

Con A95 của bạn em cũng vừa hỏng xong phải ra GDD để sửa