Mấy bệnh này giải quyết sao các bác

e mới mua con HP DV3003tx đc tầm 5 tháng, nhưng có những trục trặc sau :

1. lớp vỏ mạ crom của e bị bay :(( mất 1 tí ở chỗ đặt tay ấy. h trông như con ma
  2. màn hình có dấu hiệu kì lạ. có 1 vài lần vào tận trong windows rồi, tự dưng màn hình nhoằng nhoằng nhịt nhịt y như là tivi thời cổ đại lúc đang dò gần được sóng ấy (tức là xanh đỏ đen trắng loạn xị ). phải reset lại mới vào ok
  3. các phím cảm ứng của e đơ rồi :-&, h wifi cứ phải bật 24/7, khổ quá
  4. Ổ đọc đĩa của e h toi rồi. chả ấy e nó xuất hiện trong my computer nữa. check thử my device thi thấy dấu hỏi —> xong rồi
  5. Bệnh này chắc nhỏ thôi, nhưg cứ hỏi xem : cái di chuột của e, thi thoảng nó cứ tự động chạy nhoằng nhoằng từ bên phải sang bên trái chóng cả mặt rồi di qua đâu là click liên tục zo đó, thi thoảng lại bị.tắt đi mới xong
    h ngại đi bảo hành, máy 250gb mà dùng 200gb, h mà đi nó xóa hết, lại giữ của mình 2,3 tuần thì kể như hết cần câu cơm. các bác nào có kinh nghiệm, mổ xẻ hộ e tí#:-S
  1. màn hình có dấu hiệu kì lạ. có 1 vài lần vào tận trong windows rồi, tự dưng màn hình nhoằng nhoằng nhịt nhịt y như là tivi thời cổ đại lúc đang dò gần được sóng ấy (tức là xanh đỏ đen trắng loạn xị ). phải reset lại mới vào ok

Máy tính Bác bị lổi VGA rồi !!!

1. các phím cảm ứng của e đơ rồi , h wifi cứ phải bật 24/7, khổ quá

→ Bệnh thường gặp của các Dòng HP DV và dặc biệt xãy ra trên các dòng chạy chip AMD nhiều hơn !!
Bệnh này cũng dể khắc phục --lổi chipset
–>Nếu Bác mới dùng 5 tháng thì còn hạn BH ,có thể mang qua Trung Tâm BH HP bảo hành thôi !
Thân

Theo em thì nên đi bảo hành cho chắc cú bác à

1. lớp vỏ mạ crom của e bị bay :(( mất 1 tí ở chỗ đặt tay ấy. h trông như con ma
    Hiện nay bên mình đang làm dịch vụ về trang trí laptop bằng loại giấy dán lưới . Bạn qua xem thử nhé , nếu ưng thì dán vào bảo đảm bền , đẹp , chuột di bình thường
    www.Lamarkvn.com
  • chia buồn với bác
  • bác cài lại win. nếu ko dùng ổ quang trong máy đc thì dùng ổ ngoài
  • trong tg Bh bác nên sớm bố trí thời gian mang đi Bh. Khi đi bác yêu cầu đc giữ lại HDD của bác. Bệnh MH bác miêu ta mà là lỗi cạc MH là nặng lắm đó

các bác nào đi bảo hành Hp rồi cho e hỏi, được phép giữ lại ổ cứng à, sao nó cứ bắt em phải xóa toàn bộ thế nhỉ…nó bảo là o chịu tràch nhiệm dữ liệu… hay là mình chưa hỏi

Bác có quyền tháo ổ cứng ra mà, yên tâm đi bác.