Lỗi khi dùng TCPMP và Sony Clie

Lỗi khi dùng TCPMP

Mình xài UX50 ,Dùng phần mềm TCPMP xem phim , sau khi xong 1 clip thì bị fatal exception , xin hỏi cách khắc phục , Thanks

Bác hỏi thế thì ai biết mà chuẩn bệnh đây? Yêu cầu kê khai chi tiết, thậm chí upload cả clip mà bác xem, may ra còn tìm ra.

Dùng ux50 thì bạn nên dwld Full Movie Player của Cliepet về mà dùng. Tuyệt.
Free.

7Up

Clie NX70V…không nghe tiếng…

Mình đang xài con Clie NX70V khi cài phần mềm TCPMP khi nghe nhạc hay xem phim thì không có tiếng…Các sư huynh giúp em với…

Nếu dùng phần mềm audio player của clie vẫn nghe bìngh thường hay thử âm thanh của máy vẫn nghe bình thường thì bạn xem lại xem đã cài đủ hết các plugin của TCPMP chưa, có thể bạn cài thiếu bộ giải mã kèm theo.
Còn nếu thử âm thanh của máy không kêu, audio player cũng im thì chắc là máy có vấn đề, cần được tháo ra để anh em xem bên trong có gì và sửa.

dạ máy của em vẫn nghe bình thường…nhưng khi mở bằng TCPMP thì nó không có nghe…em down TCPMP và cài vào hết…nhưng em không biết đủ hay thiếu nữa…

Nếu thiếu plug in cần thiết để play file thì TCPMP sẽ thông báo trên màn hình hoặc thông báo là file không được support.

nó không thông báo gì cả…mở file là chạy…nhưng không nghe tiếng…

Vậy xem lại trong Pref. mức volume như thế nào.

Hay thử kiểm tra trong Pref của TCPMP xem audio encoding có bị disabled không, hoặc 0.1% là volume để quá nhỏ :).

có bài không có báo lỗi…nhưng có bài nó báo lỗi audio codec…Windowns Media Audio not support…

TCMP for palm chưa support WMA , do đó đọc file WMV cũng chỉ có hình mà ko có tiếng , chuyện thường mà :slight_smile:

nhưng em chơi file mp3 cũng không có luôn

choi Mp3 thì bác cứ chơi bằng trình duyệt của máy là ok ,xem phim cứ convert qua avi la hay nhất vì đôi khi có những phim ko chạy được với TMCP