Logout ROM 2k5 AKU 3.5 5.04.10 for Blue Angel

Cuối cùng thì cũng có bản ROM của bác Mobile (Logout). Xin mạn phép tác giả đưa ra đây để anh em nghiện BA dùng thử.
Link tải:
http://viettinvn.com/website/mydocuments/software/ppcsoft/ROM/BlueAngel/WM2K5_5.4.10_WWE.rar
Cám ơn bác Mobile đã bỏ công sức ra build cho anh em Việt ta bản ROM có thể nói là ổn định nhất từ trước đến nay. :smiley:
Vài screen shots cho các bác chiêm ngưỡng:

Cảm nhận ban đầu:

1. Tốc độ cực nhanh
  2. Giao diện cực đẹp
  3. Đã thay thế keyboard mặc định bằng keyboard crossbow
  4. WF/BT phe phé
  5. icon xoay màn hình ngon lành, không chập cheng như của Xplode và Helmi
    Đã cài một số ứng dụng tối cần thiết và thấy chạy vô tư
  6. Bản ROM clean cho các bác thích cài gì vào thì cài
    :smiley:
    Và còn nhiều điểm nữa, mời các bác!

Vừa mới úp Helmi 3.5 Vanila, bây giờ đã có rom mới. Đúng là rom BA được mùa. Bác cho cảm nhận bản này và bản Vanila được không

Thế bác có bị hiện tượng double icon ở trong programs ko có 2 cái CommManager và 2 cái Internet Sharing kèm theo cái modem link ko có link :slight_smile:

Up rom cái BA dễ ko? Có cần chỉnh lại Rom hay chỉ cần chạy file giống như Magican?
Bản Rom này còn lỗi nào ko nhỉ?

Cám ơn bác Mobile, em đang chạy thử. Hi vọng ổn định! Trước up nhiều bản rồi, nhưng các bác build rom lỗi nhiều quá, hết lỗi mục này thì xung mục khác

Wifi và BT của bản này có phải bật 2 lần không các bác ? Có từ chối lịch sự bằng cách gạt nút volume bên rìa được không ? Sau mấy bản rom 2k5 giờ em lại dùng 2k3SE shipped rom, thấy cũng hài lòng :smiley:

Ô, sao mình ko down đựoc về nhỉ???. Bác thanhlong cho anh em lại cái link hoặc check lại cho anh em cái đi. Nhìn thấy bản mới mà ko lấy đựoc về. Cảm giác nó khó chịu lắm

Ơ! Tôi vẫn đang down được mà! Cảm ơn bác Mobile nhiều lắm, thích dùng bản Rom của bác, tuy helmi làm cũng có cái hay riêng, nhất là về cái extenrom khi cài nhìn nó khoa học hơn chút chút! :stuck_out_tongue: Nhưng vẫn thích dùng đồ của bác mobile hơn! :smiley:

Link tốt, em đang down.

1. Bản ROM clean cho các bác thích cài gì vào thì cài

Em khoái nhất vụ này :smiley:

SAu khi up mình không cài được wallpaper mới, chú nào biết cách chỉ giúp!

Tối hôm qua em lọ mọ up xong, nói chung là ngon, chạy tít mù, giao diện đẹp nhưng riêng thằng Wifi không bật lên được, không biết có bác nào gặp phải trường hợp giống em không??:confused:

Sau một hồi loay hoay thì em cũng đã down đựoc về, cảm nhận từ sáng đến giờ như sau

• Lỗi y chang bác NkhanhDam. Ko thể cài đươc wallpaper
  • Mọi thứ đều ngon lành cành đào - WF, BT chạy phe phé
  • Tốc độ ngon lành,
    Nếu khác phục đựoc cái lỗi kia thì quá đỉnh bác Loguot ah.
    Thanks bác nhé
  1. Muốn dùng SmartDial thì phải cài O2PhonePlus rồi cài SmartDial mới khắc phục được (ai chưa có nếu cần cứ PM cho tôi)
  2. Bác nào muốn bỏ biểu tượng pin ở dưới khay màn hình thì sửa Registry
    [HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\Power]
    “ShowIcon”=dword:1
    Thay giá trị dword từ 1 thành 0 sẽ gỡ bỏ biểu tượng pin dưới khay màn hình
  3. Cài Wisbar Advance 2, sử dụng giao diện Vista, có lúc mất biểu tượng trên cùng màn hình, loắng ngoắng một lúc mới hiện lại (Dù bộ theme đã đặt trực tiếp ở Device - Hix hy sinh mấy MB tài nguyên phục vụ niềm đam mê :()
  4. Muốn mở WF và BT ngon lành, cần làm theo 2 bước:
  • Mở CommManager\chọt thẻ Settings\chọn WLAN Settings\chọt Turn on WLAN và chờ vài giây (độ 3-5s)
  • Quay lại CommManager, chọt biểu tượng Wifi một nhát ăn ngay mà không cần SR
  1. Dùng Resco Photo Viewer để set wallpaper bác ạ.
    Tiếp tục test…

Em chưa up rom 2005 lần nào. Các bác có rỗi không giúp em up rom với!

Bác thanhlong mps ơi, em dùng bản đó đấy chứ, mọi ngày vẫn dùng để cài wp mà. Bác dùng bản nào thì PM cho em phát, em đang loay hoay mãi chưa đựoc cái này, hik

Xin cảm ơn bác thanhlongmps đã chỉ giáo vụ Wifi, đúng là phải thao tác loằng ngoằng thế mới bật WF lên được, vậy đúng là rom mới này ngon lành thật. xin hết.:smiley:

Alo, Resco Photo Viewr ở đâu chú nhỉ?

Nói chung là còn lỗi gì thì mấy bác nói hết ra luôn một lượt đi. Em tính up cho nhỏ bạn xài mà nghe nói 2k5 lỗi dữ lắm, ko biết thế nào đây!

các anh có kinh nghiệm chỉ dùm với mình dã up bản này chạy tốt nhưng thay đổi cái today không được đã hardreset nhưng vẫn không được