Loa laptop SONY thế nào?

Mình định mua cái laptop SONY nhưng không biết loa của nó thế nào,có được hay như HP không vậy?Ai xài rồi xin góp ý nha

Nói chung là chất lượng cũng tạm được, nghe không to bằng các hãng khác.

Vậy thì tiếc quá. Chắc mua HP quá.Mình kỵ nhất laptop loa nhỏ mà. Có ai cho mình thêm ý kiến không

Đúng là loa Sony Vaio không thể nào bằng HP được cả (vì HP dùng Altec Lansing - nhãn hiệu loa hàng đầu thế giới), nhưng bác lưu ý một điều nếu bác chịu khó đưa âm thanh từ loa Vaio ra ngoài (nghe loa di động / loa thùng) thì âm thanh của Sony nghe ấm hơn nhiều đấy.

Cảm ơn bạn nhưng mà mình mê nhạc nên muốn nghe mọi lúc,cắm loa ngoài bất tiện lắm.Xài cái acer loa nhỏ chán lắm rồi

Đặc điểm loa của Sony là tiếng hơi bé nhưng khá trong. Loa bự hay có Toshiba (Harman Kadon), kế đến là HP (Altec Lansing) và Dell.

Bạn mê nhạc thì chắc phải thích nghe nhạc chất lượng cao đúng không ? Nhưng mà nghe loa ngoài thì mình xin lỗi chứ chả có hãng nào nghe mà gọi là được cả <:-P

Mình mà nghe nhạc thì cắm cái tai nghe chất lượng vào mà cảm nhận bạn à, mà nếu cắm tai nghe thì Sony SZ đâu có gì mà phải chê, miễn là mua tai nghe tốt 1 tí, chơi luôn cái Sony cho đúng hãng là OK :>

Còn nếu bạn muốn mở loa ngoài cho nhữn người khác nghe thì đúng là mình không có ý kiến vì loa ngoài Sony SZ âm thanh không to và hay như Altec Lansing của HP >:D<

Trong lúc type bài thì em nghe nhạc bằng quả Dell Insprion6000…loa nghe cứ như loa ngoài…hay bác mua Sony rồi lấy loa Dell đổi sang vậy:D

Mình xài 2 con SZ rùi, thấy loa nó cũng rổn rảng và trong trẻo mà. HP và Dell thì ồn ào thôi chứ nghe đâu có hay, Dell thì có vài model rè rè. Mà Altec Lansing thì cũng tuỳ chứ mấy bác, đâu phải cứ Altec Lansing là hay.

mình thấy loa Toshiba là good nhất đấy, HP được cái mã là loa Altec Lansing nhưng nghe ko bằng cái M200-E419 của mình, tiếng trong, bass nghe rất ấm, ko tin lúc đi mua máy cứ test thử tại chổ thì biết àh !

từng dùng con DELL 17", loa to và rất hay, thấy những con dòng nhỏ thì ko thể phát huy được loa.

còn đánh giá chung thì loa HP rất OK.

Đang dùng sony TZ, và khá thất vọng về loa ngoài

em đang dùng con cr-320. phải nói là cực kỳ thất vọng về loa ngoài của nó. vừa nhỏ mà nếu vặn volume hết cỡ thì còn bị bể tiếng nữa, thua xa con Toshiba A105 ghẻ cũng đang sở hữu

Mình cũng thấy là Toshiba số 1,HP số 2,Dell thứ 3 về loa. Nhưng toshiba có vẻ đắt quá,máy có VGA rời ít quá.Ko đa dạng và rẻ bằng HP. HP chắc là sự đầu tư đúng hén

loa SZ nghe trong lắm

thích nghe nhạc thì tốt nhất nghe tai nghe cho đã :smiley:

He… nếu bác vẫn muốn nghe nhạc hay thì mua luôn cái iPod đi bác, nghe nhạc đỉnh luôn… Nói vậy chứ nghe nhạc mà bác đòi laptop nghe hay thì chắc là không được đâu vì laptop có giới hạn về kích thước và trọng lượng nên chắc chắn âm thanh không thể nào như ý của bác được cả. Hơn nữa mỗi loại laptop đều có đặc điểm về loa âm thanh riêng, không cái nào giống cái nào, nên tốt nhất bác nên cái laptop nào mà bác nghe loa thử và bác ưng ý nhất, em thì trước đây khoái nghe loa HP hơn vì âm thanh nghe to và rỏ tiếng, nhưng hiện nay cũng tương đối hài lòng với SZ tuy nghe loa hơi nhỏ nhưng được cái tiếng rất trong và nghe ấm hơn nhiều. Loa nghe to chưa chắc đã hay và loa nghe hay chưa chắc to …

tui không sở hữu toshiba hay HP nhưng mình đã xài qua rồi thấy toshiba nghe nhạc đựoc lắm.AI biết ở Sg có dòng máy nào cua Toshiba có vga rời khong?

Nếu bác quan tâm tới chất lượng máy và hiêụ quả côgn việc thì dùng SONY còn để mà nghe nhạc thì bác chọn HP :smiley:

ko hiểu sao nhưng mấy dòng laptop như sony, fujitsu, nec… cảm giác loa rất nhỏ, nhưng bù lại chất lượng âm thanh rất tốt, nghe tai trong cực hay, bass đập thôi rồi.

trùi ui nghe nhạc bằng lap mà các bác cứ review như nghe loa thùng ý ,loa laptop làm gì có tiếng trầm mà đòi, may lắm có mid-bas thôi .Muốn nghe hay thì mua cái airport express của apple về cắm vô dàn mà nghe, ko thì mua hẳn bộ hiend về mà nghe nhạc, lúc đó sẽ ko còn tư tưởng ghe nhạc bằng lap hay ipod nữa đâu .
kính .

vãi hồn, loa laptop mà có cả tiếng bas.

Còn bác gì thích nghe nhạc nhé, thì loa laptop chả có cái nào ra cái thể thống gì đâu, bởi vì nó thiết kế ko phải nghe nhạc. Học tiếng Anh thì còn dc, chứ để thưởng thức thì vứt hết