làm thế nào để khi chạy file movie trên Exec hình ảnh hiện toàn màn hình

• Kính nhờ các pro giúp đỡ. Con Exec của mình không làm thế nào để hiện hình ảnh kín toàn màn hình khi chạy các file movie! cao thủ nào có thể giúp mình được không! Mình cảm ơn nhiều!

Cái đó theo em là do khi chuyễn định dạng bác không chọn chế độ màn hình phù hợp với O2 Exec thôi. Bác thử lại nhé

TCMP ok mà…

TCMP thì ok rồi nhưng cũng có nhiều chương trình khi chuyễn định dạng là nó mặc định luôn kích thước mà bác . Khi đó cho dù bác dùng TCMP thì cũng không hiểu quả

EXEC thì chọn 640x480 nhé, mặc định của m,ấy chương trình nén phim cho PPc là 320x240 thôi

TCPMP 0.72 không chạy được các file đuôi WMv, ASF ?

Tôi cài TCPMP 0.72 lên O2 Exec, nó không chạy được các file đuôi WMv, ASF ? Trở về WM player thì khi hát khung hình nhỏ. không đầy màn hình. Tôi nghỉ nếu muốn đầy màn hình thì khi convert file video phải chọn 640x480, bác ơi.

Bác đã down load hết các plug in của TCPMP chưa, trong các plug in đó có cái để xem định dạng wmv và asf mà.

Còn đúng là để xem full thì cần convert độ phân giải 640 480, dùng Pocket Divx là xong :slight_smile:

Đúng vậy cái quan trọng nhất là độ phân giải 640 * 480 bác phải chọn lựa cho đúng chế độ như vậy là bảo đảm ok

những file movie đang xem bình thường trên máy khác (màn hình không phải VGA) thì khi xem trên Exec (VGA) sẽ bị thu nhỏ. Muốn xem full screen bác phải convert nó sang chuẩn VGA chứ.

những file movie đang xem bình thường trên máy khác (màn hình không phải VGA) thì khi xem trên Exec (VGA) sẽ bị thu nhỏ. Muốn xem full screen bác phải convert nó sang chuẩn VGA chứ.