làm thể nào để biết kiểm tra được O2

Em vừa mới mua con O2 mini nhưng chua biết cách kiểm tra xem các chức năng của nó còn tốt không, bác nào chỉ dùm em với? xin cám ơn!

Ôi, các chức năng của nó thì nhiều lắm. Thử chức năng phone (nghe, nhận cuộc gọi). Thử loa (mở phim, nhạc lên nghe). Thử màn hình (align screen). Thử các ứng dụng. Nói chung là bác phải chịu khó ngồi vọc thôi. Ngoài ra có thể thử khả năng va đập (dùng búa) hay khả năng chống vô nước (dùng nước hay rượu bia gì cũng được) :smiley:

Chữ ký của bác này cần phải xem xét lại các Mod ơi

Các bước kiểm tra có thể liệt kê như sau là tương đối đủ:

1. Màn hình: sau khi bật màn hình bác kiểm tra xem có điểm chết nào không.
    cách thức nhấn nút camera khi được kích hoạt bác lấy ngón tay che vào ống kính màn hình đen xì như vậy nếu có điểm chết sẽ hiện lên ngay.
  2. Về âm thanh:
  • Đối với loa ngoài: Ấn liên tục nút tăng giảm volume và áp tai vào loa để nghe xem có tiếng lạo xạo nào không. (có thể nghe nhạc cho chuẩn hơn)
  • Đối với cảm ứng vào Align chọc thử xem có chính xác không, hoạc có thể vào bàn phím chọc các phím xem có độ lệch không.
  1. Đối với loa đam thoại: bác cứ gọi thử vài cú thế là biết, tiện kiểm tra sóng luôn (khỏe hay yếu)
  2. kiểm tra rung: vào start/settings/sound & notifications/notifications/event/Phone:incoming call/ringtype/vibrate and ring
  3. Kiểm tra thời gian gọi (cái này lùi được à nghen) nhưng nếu mới cứng nguyên hộp thì outgoing và incoming đều phải là :0h:0m:0s
  4. Kiểm tra các phím cứng: ấn thoải mái xem có bị cứng hay khó di chuyển không.

phù tạm thế đã vã cả mồ hôi rồi, em ơi cho anh cốc trà đá aaaaaaaaaaaaaaaaa.

Bác cần kiểm tra thêm cổng hồng ngoại và Bluetooth xem có hoạt động tốt không.Kiểm tra sạc và sync với máy PC.

Theo em thì quan trọng ko kém là kiểm tra Radio của máy, PDA mà ngon, phone lại tậm tịt thì toi he…he
GỌi thử xem âm nghe to, rõ ko, gửi tin nhắn có vấn đề gì ko, có bị gửi 1 tin nó duplicate lên…2,3 tin ko he…he.

hixhix, thử xong người bán ngủ lun . e thêm 1 cái nữa vậy . Thử xem có lệch cảm ứng ko hen . vo note thử là ok nhất

Đâu phải vô note thử cảm ứng đâu bác, phải vô today/settings/system/screen/align thì mới thử được cảm úng.

chà, thử nhiều wá.mà cái loa của iim hay kô vậy. em đang định mua con đó mà chưa biết nhiều về SP

Tốc độ bác ới, coi tốc độ nó thê nào chứ!..

Chịu kó search bài đi , trên diễn đàn có nói nhiều rồi , cách phân biệt hàng Brandnew và Refubish rồi đấy.Còn sửa thời gian gọi .Tôi nhớ là đã có bác nào đấy nói rằng có thể sửa đc.Riêng với dòng WM5 thì chưa.Kể cả khi uprom rồi.

Đã mua rồi thì kiểm tra làm gì nữa cơ chứ. Chưa mua thì hỏi cách test chứ mua rồi thì tự vọc lấy nha

công nhận nhiều điều hữu ích quá ,cảm ơn các bác nhiều…