Lại chuyện font chữ....

Chuyện là thế này thưa các bác:
Em dùng con HP6365, đã cài font và bộ gõ theo cách các bác trên 4r chỉ dạy. lại còn cẩn thận lên myPDA để test lại cho chắc cú. :smiley:
Thế nhưng máy em không thể nào đọc đc tiếng việt không biết tại sao nữa.
:confused:
Bác nào biết chỉ giúp em với. :slight_smile:
Thanks các bác đã xem tin của em.
THanks nhiều nhiều:o :frowning:

tiện thể bác nào biết chỉ dùm nhé.
Mình cài font mingliu (font tiếng Nhật) files đó những 6MB, khi cài vào nó không hiển thị được tiếng Nhật thế nên mình xoá đi. Nhưng bây giờ để trong thư mục Windows, không xoá được, nó báo là locked, mình đã rename, xem properties nhưng cũng kô làm thế nào xoá được. Bác nào biết chỉ dùm cách unlock để delete files với

Việc đồng bộ tiếng Việt cho WM2003 quả thực là rất khó, có nhờ Microsoft cũng bó tay vì chính nó không hỗ trợ tốt unicode cho mình, bạn đang dùng HP6365 WM2003 chứ chưa được WM2003se thì … càng khổ. Lên WM5 mọi việc có vẻ đỡ hơn. Tuy nhiên để đồng bộ contacts, message thì ngoài WM5 ra bạn cần phải có Outlook 2003. Thế mới khổ :slight_smile:

bác thử rset lại sau đó hãy xoá đi xem có đc kô…

dau hết cả đầu. có cách nào cho em xem đc tiêng việt không các bác ơi, tình trạng này không khéo em phi shop con hp6365 này mất,
đồ cổ nhưng không muốn thay. vợ cả mà các bác.
Tiếng việt ối giời ơi… ai giup em với.

Bạn phải chú ý 2 vấn đề:

1. Cài các font tiếng Việt vào (bao gồm có font Tahoma, các font arial, time news roman, verdana … ). Các font này nhằm mục đích đọc được các file office, các chương trình có tiếng Việt như Lịch Việt, Phù Đổng hay, Kinkin …

Cách thức cài đặt có thể download và cài, hoặc copy vào đè lên font hệ thống (sau khi đã đổi tên), softreset là được. Nếu không biết nữa thì PM cho mình.

1. Việc đồng bộ font tiếng Việt với Outlook hoặc giữa office của PPC và của PC là vô vọng. Muốn làm được điều này thì bán 6365 đi, mua các máy có WM5 là được

Chúc vui

E hiểu bác nói rồi, nhưng khổ một lỗi: không đọc được tiếng việt, mặc dù em đã cài dủ font chữ mà bác đưa lên trên đó. Ngay cả việc đánh tiếng việt trên PPC còn không nhìn đc. chắc phi shop wa :frowning: