KhÓ HiỂu O2i

em đang dùng o2 xda IIi, em mua brand new 100%, lúc đầu em ko để ý, sau em gỡ pin ra thì nó ghi trên thân máy là như thế này FCC ID: NM8HIMALAYAS. Theo em biết thì o2i tên mà của HTC là Alpine mà sao trong thân máy lại tên là Himalayas.có bác nào có kinh nghiệm share bới em với

Cái này thực ra cũng ko ảnh hưởng gì nhiều.
PIN O2i với O2II đều dùng chung được với nhau(Alpine & Himalayas).
Cũng có thể khi đóng hàng vào hộp họ ko chú ý là PIN của dòng nào vì giống hệt nhau.
Bác cũng yên tâm mà sử dụng,nếu PIN hiện tại của bác ko phải PIN “lô” là được.:smiley:

-bó tay ,tôi cũng mở pin ra nhưng đâu thấy ghi như vậy đâu

cái này là nó gjhi trên thân máy chứ ko phải trên pin các bác ơi. mình nghĩ nó phải ghi l;à Alpine mới đúng chứ.có bác nào dùng o2i thì mở ra xem giúp mình thế nào nhé

Bác chụp cái hình lên cho em xem với, em mở máy ra mà chả thấy có chữ nào hết, toàn là số với Made in Taiwan thôi :slight_smile:

Cái này thì em sợ là máy đã được lên đời rồi quá, bác check lại số IMEI của máy xem thế nào?

mình đã check emei máy và thân máy trùng nhau EMEI: 35496200116508601
bác nào có kinh nghiệm check lại hộ mình nhé.mình đang chụp hình cái thân máy up lên hco các bác xem. cái máy mình có wifi tích hợp sẵn trong máy, prossesor: intel(R)PXA272 speed 520mhz. dùng rất tố. mình chưa có gì phải than phiền về nó. nhưng chỉ bực mỗi cái đằng sau thân máy nó ghi lại kỳ wá

Như vậy nghĩa là main và vỏ trên là của O2i,còn thân là của O2II:confused::confused::confused:

Hàng lên đời rồi bác ạ. Tháng trước em cũng mua dùm cho ông anh cái y chang như vậy, phải ra đổi lại Alpine mới đúng. Mã đời nào thì máy đó, kg thể lẫn lộn đc.

Khác biệt lớn nhất về pin của 2 model này là pin O22 chỉ có 1200mAh còn pin của O2i là 1300mAh. Còn pin có zin hay không thì em cũng pó tay. Thông thường pin zin thì không có đề HIMA… hay ALPINE gì hết đâu

Bác Vlinh bảo là tháo pin ra dòng kia nó ghi trên thân máy mà bác, chứ có liên quan đến pin đâu.
@vlinh: Bác xem ở tem sau lưng máy nhé, nếu có dòng PH10C thì máy bác chắc chắn là 02i, còn nếu là PH10 thì là 022. Hoặc bác check IMEI xem là model gì nhé!
Link check IMEI: http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

DT của mình ko phải PH10 mà cũng ko phải PH10C mà nó là PH10B mới ghê chứ bạn. Thế này là thế nào nhỉ

Sorry bác em nhớ nhầm, mã của 022 là PH10B :smiley: Thế máy bác bị thay vỏ rồi :o Bác thử xem tiếp nhé, bác vào Start → Settings ->System → Device Informatin ->Chọn Tab Indentity → Xem Model No là gì nhé, em đoán là PH10C đó :slight_smile: Nếu đúng thế bác yên tâm máy bác là O2i bị thay vỏ, còn lại ko sao hết :slight_smile:

Hoặc cũng có 1 cách nữa để check (cách này bác Tú Darkbaron_UK chỉ cho em), bác vào http://www.my-xda.com/ rồi chọn Model O2i nhé. Sau đó bác vào phần Software Update, nhập số IMEI của bác và nhập số phone này: +44 7875912772, nếu nó chuyển sang trang Software Update thì máy bác chính xác là O2i, vỏ có thể do nó bắn lại IMEI. Bác thử đi nhé!