Kaspersky Internet Security-phần mềm diệt virus tốt nhất Việt Nam năm 2008!

Đây là dịch vụ mới của FPT Miền Nam - đối tác phân phối sản phẩm Kaspersky Internet Security – của NTS Group, đại diện thương hiệu Kaspersky tại Việt Nam.

Theo mình được biết Kaspersky Lab là mềm diệt virus tốt nhất Việt Nam năm 2008 , là giải pháp bảo mật toàn diện mang đến một môi trường an toàn cho máy tính.

FPT Telecom miền Nam hiện đang cung cấp dịch vụ này với chi phí là 25.000/tháng (chưa VAT) và sẽ được gộp chung vào hóa đơn Internet mỗi tháng của khách hàng.

Các tính năng cụ thể của Kaspersky Lab là: Sử dụng sản phẩm này, chính là lựa chọn tối ưu cho những khách hàng thường xuyên truy cập nhiều website trên Internet; trao đổi thông tin qua thư điện tử và tin nhắn; giao dịch ngân hàng, đầu tư hoặc mua sắm trực tuyến; thường xuyên cập nhật những phần mềm mới và tải chúng về từ Internet. Ngoài ra, sản phẩm còn giúp người dùng ngăn chặn các thư rác và đặc biệt hữu ích cho các bậc phụ huynh muốn quản lý trẻ em về thời gian & cả nội dung khi sử dụng Internet, bảo vệ máy tính và an toàn cho dữ liệu…(baomoi.com)
Có bác nào xài rồi thì chia sẻ cảm nhận với bà con đi! 25k thì em cũng đi đăng ký dùng thử đây. An toàn là trên hết:-bd SAFE FIRST:D

Em có dùng qua cái chàng Kaspersky này rồi, nói chung là khá ổn tuy nhiên có 1 điểm làm em hơi điên là khi bác cài nó rồi thì kg tài nào remove nó được … hic…
Ngoài ra, cách nó bảo vệ hơi thái quá, cứ có cái gì lạ là nó chặn hết, kể cả mail, nhiều khi có đối tác nước ngoài gửi mail có thể có trojan hay gì gì đó nó chặn và xoá luôn, làm em kg thể nhận được mail hoặc nếu nhận được cũng kg đọc được… Rồi cảnh báo liên tục… đang làm việc mà cứ nhấn “ok” miết chả làm ăn gì được…
Em thì khoái dùng Norton Antivirus 2008, tuy hơi nặng nhưng an toàn, khá thông minh và kg cảnh báo linh tinh và chặn mail hết…

Mình cũng là con nhang đệ tử của Kaspersky. Từ hồi biết dùng laptop mình chỉ dùng nó, nói chung là được, mình sẽ dùng và còn dùng nó.

Em trước dùng Kis 7 giờ dùng Kis 8, chương trình nhẹ quét khá nhanh, an toàn và hiệu quả từ ngày dùng chưa bị dính chưởng lần nào.

em cũng đang dùng con này, quả là thấy hiệu quả hơn mấy con khác nhiều. Nói chúng, đó cũng chỉ là quan điểm của mỗi người, thấy thích cái nào thì vote cho cái đó thôi. em thì cứ vote cho KIS 2009

Mình cũng gửi trọn niềm tin vào Kis, mà quả thật từ hồi sd đến giờ mình chưa bị dính con virút nào. Bản Kis7 của mình sắp hết hạn, định mua Kis 2009 nhưng thấy 1 số bác than phiền rằng nó không tương thích với Vista nên hơi băn khoăn.
Nhưng có cái hay cũng có cái dở, không biết các bác sao chứ mình ko thích cái âm thanh phát ra mỗi khi nó tóm lấy 1 con virut nào đó, đang nghe phone ầm ầm mà nó làm “éc…” 1 phát thì dựng tóc gáy chứ chả chơi :slight_smile:

mình cũng xài chú này KAV7 nhưng sao file nào nhiễm vi rút là nó xóa luôn file đó vậy các bác.cái đó là điều tất nhiên hay có cách nào khác để khi file bị nhiễm vi rút mình quét mà file đó ko bị mất ko ạ

Anh cài đặt lại thôi: Vào setting\protection\files anti-virus nhìn sang cửa sổ bên phải chọn Prompt for action thì khi phát hiện virus KAS sẽ hỏi mình xem muốn diệt virus, xóa file nhiễm, cách ly file nhiễm…

Mình cũng gửi trọn niềm tin vào Kis, mà quả thật từ hồi sd đến giờ mình chưa bị dính con virút nào. Bản Kis7 của mình sắp hết hạn, định mua Kis 2009 nhưng thấy 1 số bác than phiền rằng nó không tương thích với Vista nên hơi băn khoăn.
Nhưng có cái hay cũng có cái dở, không biết các bác sao chứ mình ko thích cái âm thanh phát ra mỗi khi nó tóm lấy 1 con virut nào đó, đang nghe phone ầm ầm mà nó làm “éc…” 1 phát thì dựng tóc gáy chứ chả chơi

em xài KIS2009 với vista ultimate vẫn bình thường mà bác :D, chưa bị dính chưởng phát nào :smiley:

không biết bitdefender và Kaspersky, cái nào sai ngon hơn nhỉ

Em đang dùng nè, cái này dùng được đó các bác!:)Ngon nhất bây giờ rồi:x

Mình dùng KAV 7 với laptop toàn bị BSOD. Ra KIS 8.0 down về cài chạy ngon lành ko bị BSOD nữa

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình đóng góp ý kiến>:D<Kiểu này e cũng đi đăng ký dùng thử một phát xem sao:O)

Em thấy dùng Symantec tuy hơi nặng một chút nhưng khá dễ chịu.

tôi đang dùng KIS 7.0 nói chung tốt.

Trước nay, mình vẫn dùng BIT nhưng sắp hết hạn rồi. Nghe anh em quảng cáo dữ quá hôm nào chuyển qua dùng thử coi sao.
Nhưng cho hỏi mua key ở đâu nhỉ bây giờ giá bao nhiêu???