IPHONE --- Lỗi chưa từng gặp

Em làm rơi máy mặc dù không xây xước gì và màn hình cũng không sao nhưng 1 nửa màn hình phía trên giờ không bấm được nữa. Chỉ sử dụng được nửa dưới. Ví dụ SMS, Camera…Youtube…Weather là vô tác dụng. Hoặc gọi điện từ 1-6 là không bấm được. Có bác nào biết cách cứu chữa giúp em với.

Lỗi này là bình thường, có gì lạ đâu. Thậm chí nhiều máy khi mới bóc seal ra unlock xong đã bị rồi. Giải pháp là gửi máy về USA yêu cầu Apple đổi cho cái khác thôi.:-SS

Cái này chắc bạn phải mang ra cửa hàng sửa rồi, vì lỗi này chắc là do phần cứng, còn lỗi firmware và phần mềm mình cũng chưa thấy bị lỗi này bao giờ

Không phải firmware đâu, cái này chỉ có xách ra tiệm thôi

Liệt nửa trên cảm ứng rồi:((Màn iphone lớp cảm ứng có 2 nửa mà :)Cái này bạn phải mang ra hàng để xử lý đấy#-o

Tóm lại trường hợp này là phải thay luôn cả cảm ứng rồi … mà thay xong cũng chưa có j` chắc chắn là nửa dưới nó sẽ ko bị như nửa trên :smiley:

Tốt nhất là tìm cách bán đi thôi bác.

Ừm, hiện tượng này cũng thỉnh thoảng mình gặp, nhất là những khi có điện thoại đến, không thể trượt được cái nút để nghe. Nó cứ trơ trơ ra, đau nhất là lúc em iu gọi điện, nhìn mà bất lực. Thỉnh thoảng thôi, mình cũng đang tìm hiểu xem nguyên nhân là gì.

Bạn đã thử chạy lại FW chưa ? hay up lên hoặc down xuống FW khác xem thế nào.

lỗi của bác như vậy như đã nói ở trên nhiều khả năng là liệt cảm ứng .tốt nhất bây giờ bác restore lại sau đó unlock xem thế nào nếu vẫn ko đc thì là liệt thật và tốt nhất là mang ra hàng cho nó yên tâm bác ạ