iLauncher v2.2 released [30/8/2005] quá cool...

Ngày hôm qua 30/8/2005. SBSH Mobile Software đã cập nhật bản iLauncher lên ver 2.2 với nhiều tính năng mới.

[font=Verdana]Added new skinning system for meters[/font]

[font=Verdana]Display a meter icon on top bar of today screen[/font]

[font=Verdana]Today screen meter bar[/font]

[font=Verdana]New option to control meter taps[/font]

[font=Verdana]No Tabs Mode[/font]

[font=Verdana]Added support for creating shortcuts to folders[/font]

[font=Verdana]Automatically detect storage card insertion/removal[/font]

[font=Verdana]Use smaller version of icon or meter when displayed on shell tray[/font]

[font=Verdana]New option to default new icons to Large[/font]
[font=Verdana][/font]
[font=Verdana][/font]http://www.sbsh.net/products/ilauncher/pictures/vga_support.jpg

Thông tin chi tiết và download

Trò chơi thì vào chữ ký của em nhé.

Dùng em này thay thế Spb Plus được đấy nhể. Phải công nhận, anh Tuấn Anh theo dõi mấy món này sát sao thật:D.

Cám ơn Wildcat, phần mềm này hay phết có khi cho Spb Plus nghỉ được roài

Nhìn thấy đẹp quá nhưng ko biết co thay thế hòan tòan cho SPB Plus được ko nữa!

Hề hề em đã bỏ thằng Spb Pocket Plus lâu rồi, phiên bản 3.0 hay nhưng em cũng không dùng. Các bác xem cái màn hình Today của em có được không?

cai nay la ban dung thu ha.duoc co 6 ngay.ai co key cho toi xin voi nhe

Màn hình của Mèo hoang đẹp quá, làm có kỳ công không vậy ?
To Hieuagassi : key vao chữ ký của wildcat mà lấy

Hi!
Bản lấy trong chữ kí của bạn Mèo hoang chỉ là máy tạo hạt kê thôi chứ ko phải hạt vừng. Tôi đưa vào đăng ký thì nó nói là hạt kê. Bạn Mèo hoang kiểm tra lại giùm một phát.

Tôi vẫn tạo được , name bạn gõ vào phải giống với Owner name và tốt nhất ngắn gọn đừng có tiếng Việt sau đó đổi lại sau.

cái chữ ký có vào được đâu mà xin vừng Bác nhỉ!!! tranthanhcuong@gmail.com

Tớ thấy chẳng có gì nổi bật, chưa xứng đáng để thay thế SPB Plus được…

cái skin của wildcar là Expea VGA, còn cái thằng iLauncher này mình thấy ko hay bằng Spb Pocket Plus, khó tuỳ biến skin, ít chức năng hơn

Tớ rất cần launcher cho phép gõ vào và thể hiện chú thích (tên) bên dưới icon (vì tớ dùng nhiều ebbok của skyscape, mà các icon của nó giống hệt nhau, muốn tìm sách cứ phải “tap and hold” từng cái một rất mất thời gian - cứ tưởng tượng 10 cái icon y hệt nhau trong 1 tab :frowning: )
Theo tớ được biết thì trong tất cả các launcher, hình như chỉ có 1 cái duy nhất cho phép gõ chú thích (tên) phía dưới icon, đó là Program Launcher http://www.pocketgear.com/software_detail.asp?id=14304 Tuy nhiên cái soft này có vẻ khá èo uột: lâu lắm không thấy update gì, rất ít người dùng.
Phải chi cái iLauncher này mà có tính năng đó thì tuyệt nhỉ

Hi!
Bạn nói thế nào chứ tôi vài ba năm lại đây, đổi đến 3 con PPC rồi nhưng vẫn không chán Claunch mặc dù đã có rất nhiều CT tính năng có khi còn hơn thế, nhưng mà tôi vẫn thích dùng nó.

Nếu thế bác dùng thử thằng này đi, ghi chú thích tùng lum luôn
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=20609

iLauncher này cũng hay lắm, em thay thế nó với thằng Pocket Plus sử dụng thử xem. Nhưng nó không có shortcut Turn Off Screen với Soft reset như thằng Pocket Plus nhỉ? Có cái nào có thể Turn Off Screen với Soft reset để đưa vào màn hình today của iLauncher như Pocket Plus không nhỉ?

Dùng pShut đi bác, kết hợp với PHM Tray, ổn luôn :slight_smile: Khoái cái khả năng di chuyển / khoá các icon và tuỳ biến skin như của PocketPlus hơn :slight_smile: CHưa thấy pocket Plus lỗi chỗ nào cả

Làm sao để được màn hình Today như thế này, Today của mình nó vẫn như bình thường thôi (đang dùng O2 xad II, WM 2003SE). Chỉnh như thế nào, bro chỉ giúp nhé!

Thật ra, PocketPlus khác với iLauncher. PocketPlus toàn diện hơn: today plugin, taskbar indicator, task management, bổ sung cho File Explorer và IE…
Còn iLauncher chỉ là today plugin và taskbar indicator thôi nên nhỏ gọn hơn.
Tùy nhu cầu mỗi người, tớ thấy dùng PocketPlus hơi chậm hệ thống nên đã remove.

Đ/c rocker tìm trên mạng mấy cái file .exe vừa miễn phí vừa nhỏ gọn để soft reset, screen on/off, power off, xoay màn hình, IR/Bluetooth on/off, flight mode on/off… đủ cả rồi tạo shortcut cho nó là OK thôi.
Hoặc download cái tớ gửi kèm đây nhé.

Bác chỉ rõ cho em file nào được ko? (có link download nữa thì quá tốt :slight_smile: ) Trước giờ chỉ sử dụng Pocket Plus đã có đầy đủ nên không để ý đến những cái đó.
Merci