i-mate jasjar bị bệnh kỳ lạ quá các bác ơi

Tôi mới sắm con i-mate jasjar mà bây giờ bị nó bệnh rồi mong có bác nào chỉ cách cứu với.
Bệnh của nó là thế này :
Không Sync với PC được(trước đây 30 phút vẫn Sync bình thường)
Reset thì màn hình chỉ hiện lên và dừng lại ở theme của i-mate không có hiện theme mà tôi đã cài trước đó.
Không giao diện với máy được kể cả từ màn hình và từ bàn phím
Sóng vẫn có ,gọi ĐT thấy tút dài nhưng ở máy không có động tĩnh gì
Để mãi màn hình vẫn không tự tắt
Có cảm giác xạc không vào điện
Do có một số phần mềm tôi cài vào card nên sau khi reset ở màn hìng có báo là “notification Error” và tên file exe không tìm thấy, chọt bút vào đó thì cửa sổ đó mất đi (cảm ứng màn hình chỉ có tác dụng với cái đó thôi còn sau đó không làm gì được nữa)
Đèn bàn phím vẫn tốt hoạt động bình thường
Mong các bác có cao kiến gì giúp với

Có lẽ phải hard-reset thôi nhỉ? Nếu ngay cả việc đồng bộ cũng không thực hiện được thì bó tay.

Bác làm ơn chỉ giúp cách hard-reset máy i-mate jasjar với
Tôi không biết hard-reset chỗ nào

Trời, có trong hướng dẫn sử dụng mà. Bác mở nó ra, bấm đồng thời hai phím chức năng (hai phím có dấu - ở phía trên) và chọt vào lỗ reset.

Đợi một chút menu hard-reset sẽ hiện lên, bác bấm tiếp số 0 để tiến hành hard-reset.

Cảm ơn bác nhé mình có máy mà không có sách
Tôi thử ngay đây

Được rồi bác ơi
Nhẹ cả người
Bây giờ tôi mới nghĩ có thể nó xung đột với Pocket Player bác ạ

Điểm mặt thêm thằng ku phone Profiles nữa, đảm bảo cài thằng này vào máy khởi động lên chỉ thấy được LOGO xong là cứng đờ…

Tôi cũng bị hardreset mấy phát, nhưng bây giờ update lên rom mới ftp://ftp.clubimate.com/JASJAR_WWE_11353_137_10301.zip thì hết bệnh. Tuy nhiên có rất nhiều soft cài được mà ko thể chạy được trên Imate Jasjar hoặc chạy rất chậm:

• SkyForce, Crazy Bubble rất chậm, như quay chậm mất cả hứng
  • Phần lớn game của Astraware ko chạy được mặc dù cài đặt thành công
  • Resco Audio Recorder ko hiểu sao ko có Ogg Vorbis và RAF codec như khi cài trên WM2k3SE
  • Spb Weather rất khó update, thường phải remove đi rồi cài lại mới update được
  • Các soft thường rất khó cài đè mà phải remove đi trước, nếu ko nó sẽ báo unsuccessful.
  • Trong contact có chỗ để chọn picture và ringtone, nhưng picture khi có gọi đến hiện lên bé tẹo và mờ mịt, có cách gì chỉnh được không nhỉ? Phần ringtone, nếu vào registry sửa thư mục ringtone thì phần incoming phone setting trong settings\sound and notifications hay phone/options bị loạn, ko thể sửa đổi được.
  • Bàn phím tiếng Việt của bác HQ ko thể gọi lên được, chọn kiểu gì nó cũng ra bàn phím mặc định, nhưng dùng cái bàn phím của resco và chọn custom tiếng Việt thì ngon lành, nên mặc dù muốn ủng hộ phần mềm VN của bác HQ lắm nhưng thế thì đành chịu. Nhân tiện, có bác nào cao thủ thiết kế bộ gõ tiếng Việt cho bàn phím qwerty của con này thì tuyệt quá, tôi xin ủng hộ mua ngay 1 bản.

Định tậu 1 em về, mà nghe như vầy cũng thấy ớn.
Thôi, để mược của mấy thằng bạn xài thử xem có ổn kg hẳn mua. :smiley:

Bản thân tôi dùng thì không thấy có gì phải phàn nàn cả! Phần mềm không tương thích thì cũng đúng thôi vì JasJar ra sau phần mềm ra trước mà! Games chơi không nuột nà là vì các bác xài game có độ phân giải QVGA trong khi đó màn hình của Jasjar là VGA! Bàn phím tiếng việt hoạt động tốt với phiên bản 3.3! Máy chạy nhanh vù vù, màn hình đẹp lung linh và…cầm jasjar như cầm notebook ấy

Chính xác như bác ngoctuan nói, mấy bác thử cài game diamond mine thử vô máy có màn hình VGA thử, nó chạy không nổi (trong khi game đó nhẹ tênh), nhưng giá con này bây giờ đắt quá, hơi phi lý về giá cả