Hướng dẫn cách up rom HTC Touch 2

Xin các cao thủ dạy em cách up rom cho HTC Touch 2, càng chi tiết càng tốt. Nhân tiện up giúp em bản rom ngon nhất của nó lên. Em xin cám ơn!!!

Cho bác lời khuyên chân thành là ra tiệm + 50K. Lỡ sảy chân mất điện hoặc tới 99% bị treo chương trình mà cancel là tèo lun. HTC rất hay mắc lỗi 99%.

1. Nếu máy mới đang chạy ROM gốc: bạn hãy chạy công cụ USPL để unlock CID. Sau đó mới có thể up ROM khác
  2. Để up ROM bạn cần có:
  • Máy tính cài sẵn Active Sync 4.5
  • Bản ROM định cài
  • Cable nối đến máy tính
  1. Các bước tiến hành:
    a. Kết nối Touch(đã có USPL hoặc HSPL) với PC qua Synch
    b. Vào bản ROM (đã giải nén) trên PC và click và “ROM UpdateUtility”
    c. Làm theo các hướng dẫn trên màn hình và chờ khoảng 3-5 phút là xong!

CÓ gì qua YM mình hướng dẫn bạn!

up Rom là chuyện dễ như chuyện bỏ bàn tay vào túi lấy đồ vật.(tam quốc diễn nghĩa). các bác đừng nên tốn tiền vì chuyện up rom nhưng để up rom mới thì nên tìm hiểu quy trình cho kỹ. quan trọng nhất là khâu Hard SPL và chọn bản Rom cho đúng dòng máy.

[quote=“longnguyen30, post: 1052910”]
up Rom là chuyện dễ như chuyện bỏ bàn tay vào túi lấy đồ vật.(tam quốc diễn nghĩa). các bác đừng nên tốn tiền vì chuyện up rom nhưng để up rom mới thì nên tìm hiểu quy trình cho kỹ. quan trọng nhất là khâu Hard SPL và chọn bản Rom cho đúng dòng máy./Q

Dễ là đối với người trong nghề thôi.chứ còn người ngoài nghề thì hơi khó bác ơi.nhiều lúc trong nghề còn bị dính xường nửa mà