HP RW6828- O2 Atom- O2 Neo

Xin chào các anh em.
Mình đang muốn tạu một chú PPC.
Tuy nhiên, đang phân vân nên mua con máy Atom hay HP RW6828
Tuy nhiên, một số người lại cho rằng nên dùng con O2 Neo.
Vậy xin các anh em cho ý kiến để mình sớm có quyết định.
Cảm ơn anh em!

O2 Neo là ok rồi, kiểu dáng đẹp giá cả hợp lý; Atom thì đời cũ hơn Neo mà lại hơi kém (bạn search lại các bài cũ thì sẽ biết nó kém chỗ nào); 6828 thì tuy mới nhưng đắt quá với lại không có gì đặc sắc hơn Neo cả. Nói túm lại là nên mua O2 Neo :slight_smile:

Mình vẫn thích dùng HP hơn nhưng rất tiếc HP6828 không có Wifi, bạn nên tìm HP6900 xài đã hơn nhiều (có cả wifi).

6828 có Wifi đấy chứ ạ, chỉ 6818 thì không có thôi.
Riêng iem thì nếu em có đủ tiền iem vẫn thích xài đồ HP hơn (ý kiến cá nhân thôi ạ) :slight_smile:

HP RW6828 chính là ruột Atom vỏ HP thôi. Nhưng có lẽ rom của HP sẽ tốt hơn rom của O2 China. Nếu ai thích nghe FM thì nên chọn HP RW6828.

Bác tham khảo thêm cái link này nhá:
http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=26845

theo í mình thì tậu em Neo về xài, có nhiều cái để xài hơn, mà trông nó pro nữa.

Tiếp thu ý kiến.

Thưa các anh em.
Mình thực sự rất thích vooc PPC và đồng thời muốn mua một chú dùng lâu dài và ổn định.
Mình hơi thiên về con HP nhưng thấy về cấu hình và bản chất HP và Atom là một.
Vậy anh em nào đã dùng HP xin cho ý kiến.
Liệu rằng HP có hoàn toàn hơn Atom hay không?
Kính mong anh em chỉ giáo!

Theo em thì bác nên xài HP, vì hai máy đó tiền gần như nhau, nhưng HP còn có trung tâm bảo hành ở Việt Nam, nên có vấn đề gì còn dễ bảo hành.
Chỉ có cái HP thường làm màu ghi, chứ không có màu đen như ATOM.

6818 và 6828 đều có wifi build-in. Điều nó kém hơn so với 69xx là không có GPS và Wifi cùng thôi, nhưng lại hơn ở chỗ màn hình của 68xx là mà hình 240x320, không phải màn hình vuông như 69xx (240x240). Bác có thể check lại ở trang HP để xem.

6818 và 6828 đều có wifi build-in. Điều nó kém hơn so với 69xx là không có GPS và Wifi cùng thôi, nhưng lại hơn ở chỗ màn hình của 68xx là mà hình 240x320, không phải màn hình vuông như 69xx (240x240). Bác có thể check lại ở trang HP để xem.

hix, iem check nó từ khi mới xuất hiện rồi ạ, 2 cái đó giống hệt nhau, chỉ khác 1 cái có Wifi, 1 cái ko.
link đây ạ: http://h50025.www5.hp.com/hpcom/vn_en/11_26_60_5091summary.html

Đúng là cái màn hình vuông xài khó chịu thật :smiley:

Bác ơi, 6818 không có wifi buil-in đâu,
chỉ có 6828 mới có wifi.
Nên mới có bác bán 6818 giá có >10 triệu thôi.

Bác Tuthang làm ở HP Vietnam đấy. Nghe nói hôm qua bác tậu 1 con 6828, bác review chút đi.

Ở HN hiện tại chỉ có FPT nhập hàng về thôi.
Sau đó chác cũng nhiều cty nhập về.
Giá tham khảo mà mọi người đang bán là >13 triệu đó.
Em này mình thích nhất là phần multimedia, khác hẳn các dòng khác của HP, khi hard reset lại thường phải cài lại mấy phần mềm, em lại tích hợp luôn.
Bạn thích ngó qua , gặp mình review luôn cho.
Máy được tích hợp các tính năng giải trí tiên tiến, như: Máy ảnh số 2 Megapixel, có đèn flash và chế độ tự chụp hình. Với máy ảnh số, và màn hình rộng, khả năng chụp ảnh của iPaq rw6828 không thua kém các loại điện thoại chụp ảnh chuyên nghiệp hiện có trên thị trường. Ngoài phần mềm soạn thảo email, bạn có thể nghe đài FM hay nhạc bằng chương trình PocketMusic 4.2.5 với âm thanh mượt mà cùng các chế độ tăng cường tiếng bass (X-Bass) và tự chỉnh EQ theo ý mình. Để nghe nhạc, bạn có thể chọn nghe bằng loa ngoài hay tai nghe stereo đi kèm trong bộ sản phẩm. Ngoài chế độ nghe nhạc, phần mềm Windows Mobile 5 còn giúp giải trí bằng các đoạn phim ngắn. Bộ nhớ ROM chỉ giới hạn ở 128 MB nên để lưu được nhiều tài liệu và nội dung, bạn nên nâng cấp bằng thẻ miniSD.

Cóp pết ở đâu ra vậy ông Thắng. Mọi thứ của con HP này đều okie hết, có mỗi camera 2MP nhưng chất lượng chụp cực kỳ lởm (hi vọng là các bản rom sau sửa lỗi này).

Báo cáo bác dungnd là copy cả thôi,
nhưng không phải ca ngợi nhiều em HP này đâu,
cái camera thì mọi người biết rùi, tích hợp ở ĐT chỉ cho đẹp thôi.
cái dở của 6828 là pin kém hơn 6365.
Máy này dùng pin 3 ngày là đã hết rùi, đấy chỉ là nghe-gọi thôi đấy, chứ chưa chọt chẹt gì nhiều.

Pin 2 ngày đã là niềm mơ ước rồi đấy bác ạ. Đằng này những 3 ngày thì… có lẽ phải xếp nó vào hàng anh chị của dòng PDA Phone rồi.
Nói chung đã chơi với Quanta thì chắc lại phải chấp nhận giống Atom, chuẩn bị nâng cấp ROM thôi. Đừng cài đặt nhiều quá, mất công, vì đằng nào chẳng UP hihi. Đến giờ thì camera của Atom cũng tương đối rồi, nhưng còn xa mới bằng Neo dù cũng là 2mp.
Nhưng dù sao cũng cảm ơn mấy bác Quanta hay HTC, thiết kế ra mấy em nhỏ nhỏ này để phổ cập PPC cho bà con, chứ cứ to như O2s hay O2i thì chắc nhiều người hãi lắm, chưa nói đến Exec.

Không phải đâu bác bad à, trước xài 6365 thì pin ổn lắm dù cài nhiều phần mềm, thường xài 5 ngỳa chứ không ngoa.
Thế mà em 6828 này xạc đầy mà chỉ dùng được 3 ngày ( có máy xài được hơn ngày ) thế mà có cài gì đâu, đang chạy test mà. Phần mềm vẫn nguyên của máy, chứ chưa cài thêm gì cả.
Cho nên chắc 6828 có vấn đề về pin nên mới tiêu tốn thế.

-HP 6364 dùng chíp Omap 169HZ
-Hp 6828 dùng chíp Intel Xcale 416 nên Pin kém hơn là đương nhiên
Ngày trước bác dùng pin được 5 ngày chắc cái máy đấy bác cất trong tủ rồi thỉnh thoảng mang ra xem hoặc là bác không xạc nhưng lại luôn luôn dùng cable sync với PC :))

Đồng ý, cấu hình mạnh hơn thì hiển nhiên pin phải kém hơn nếu dung lượng vẫn thế. Mà bác gì dung HP 6365 tận 5 ngày thì em cũng phục đấy nhỉ, em để không chỉ đợi cuộc gọi thì tối đa là 4 ngày thôi, may thì được 4 ngày và 5 phút :D.

Báo cáo các bác là em không sync thường xuyên, trừ lúc lấy thư thui.
chủ yếu là nghe-gọi thui.
Có thể là do viên PIN mới, mà máy thì cũng cài ít phần mềm, không chọt game nhiều.
Chứ đang xài em 6828 thấy PIN yếu quá, gần 3 ngàythì không ổn lắm, dù pin dung lượng 1500mAh.