hỏi về win vista

làm thế nào để vào được start up để tắt bớt những chương trình ko cần thiết để khới động nhanh hơn với WIN VISTA?
ai biết giúp tôi với.
merci!

Bạn xem qua **(Tinhte.vn) xem có giúp gì được không nhé. Chúc vui!

Nhìn chung Win Vista vẫn chậm hơn Windows khác!**

cách này ko được bác ah.
vào run chơi được msconfig
có cách nào khác ko bác?

mà cái vista veta ko chơi đc UNIKEY và VIETKEY
có cách nào ko các bác?

Thế bạn có dùng chương trình Your Uninstaller 2006 mà mình đã đề cập đến không? Mình vẫn sử dụng chương trình này đấy.

Nói tóm lại theo em Vista mới có Beta 2, trừ khi là dân chuyên nghiệp, thích chọc ngoáy thì hãy cài vào ( mà theo kiểu hỏi của bác thì em nghĩ XP bác cũng chưa rành chứ đùng nói là Vista ). Mà nếu vậy thì tốt nhất là bác đừng cài Vista làm gì, cứ XP mà dùng thôi. Bản Beta 2 còn nhiều lỗi lắm, còn nếu bác khoái mấy cái themes thì cứ lên google mà down, Aero cũng có luôn đấy :smiley:

Đây, Windows Vista nhé các bác:

Cái này là em chơi Win XP + Crystal Park đấy ạ!
Thực ra mà nói thì dùng Windows XP vẫn là ngon lành nhất hiện nay, Windows Vista thì chờ bản Full ra rồi dùng chứ dùng gì bản Beta!

Cho mình hỏi dùng Vista bản beta thấy ổn định không ? Cấu hình thế nào để chạy bình thường.

Theo 1 số bài rì viu trên mạng thì Vista chạy ko ổn định, do vậy nên chờ bản Full, nếu bác muốn biết các tính năng mới thì làm cái Virtual Machine mà chạy thử thôi, cài đi cài lại mất thời gian ra

Phải rồi, em đã có thử rồi. Nhưng mà cài chơi chọc ngoáy thì được. Chẳng làm được việc j cả.

Hic hic. Được cái đẹp, lạ mắt. Nhưng em thấy thằng WIn XP Pro vẫn ổn nhất (cho đến thời điểm này).
PS: Các bác có thể vào www.sysinternals.com , có một số utility tiện lợi cho hệ thống đấy (free), tha hồ vọc.

Ai thích thử Vista thì xem có ổ nào trống cài thử vào mà xem, XP vẫn để dùng chính :wink:
Kô biết cài trên máy 64-bit thì chạy có khác gì 32-bit kô nhỉ

Win vista mới là bản beta nên không ổn định đâu , đụng với các chương trình virtual drive như alcohol hay deamon tools nên chơi game gặp khó khăn đấy .

Beta là bản thử nghiệm mà:p

tại sao tui dùng thử vista beta
giờ chuyển sang dùng Xp thì thấy HDD cài XP ngủm đâu mất 2-3GB
mà hiện giờ ko thể format ổ C từ DOS mà toàn fải format khi cài win
vậy là bị sao hae các bác
sửa chữa thế nào hả các bác
iem xin cãm ơn!

Sao mình đang sử dụng bản Vista beta2 build 5384 32bit, thấy rất hay , giao diện rất đẹp, khởi động nhanh, duyệt web trơn tru với IE7, cái hay nửa là tích hợp Windows Mobile Device Center kết nối… đồng bộ với PPC rất chuyên nghiệp> mổi có cái không ngon là cho sử dụng còn có 14 ngày ( không biết sao đây)

À cá nửa sao trong Forum ( chỉ của handheldvn) không đánh được Tiếng Việt nhỉ? phải soạn ở ngoài paste vào.

PCWorld số tháng 6/2006 cũng nói đó, có 1 số phần mềm có thể chạy trên cả Windows XP, Windows Vista hứa hện là sẽ khởi động và tắt nhanh hơn XP
SystemBooter ( find.pcworld.com/52808 )
MemoryBoot ( find.pcworld.com/552812)

CD key xin nó cũng cho mà mấy bác vista đó, beta nên ko bán nhưng xin thì nó cho

Thì mình có CDkey mới cài được nhưng bây giờ báo là còn sử dụng 14 ngày( chả hiểu sao)