Hỏi về VGA X3100

Các bác cho em hỏi về X3100 có chơi được CSS không? ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với, thanks nhiều :slight_smile:

chơi với điệu lambada^^,detail low rùi mà nhảy như điên,nhìn chán òm(con inspiron 1420 t7100 ram 2gb ạ),chả bù với ku pc của em chơi mượt dù là gf 73d128rh(card cùi)

css mà ko chơi dc hả trời bótay, chả lẽ x3100 tệ thế sao.

hix, sao bác lại so sánh 1 cái VGA liền của laptop với 1 cái VGA rời của PC chứ, 1 trời 1 vực mà. Dù là X3100 của laptop cũng kém hẳn so với X3100 của PC rùi

X3100 có mạnh hơn 8600GT ko?

Ặc ặc, con X3100 là VGA onboard, kém hơn rất nhiều 8600 GT, ko so sánh được bác ah. 8600 GT cũng là loại tốt, chơi được lắm game nặng rồi

X3100 là card onboard thì tính mạnh yếu để làm gì, nhưng nếu dùng 3D_Analyze chắc chơi được CSS đấy.

Nói về chơi game thì onboard nếu của nVIDIA hoặc ATI thì cũng tạm được. Benchmard 3DMark nếu điểm tương đương nhau thì kiểu gì VGA Onboard của ATI và nVIDIA cũng chơi game ngọt hơn intel nhiều !

Chơi thoải mái đi

Chơi được chứ bác, nếu cần nhanh hơn bác chỉ cần nâng ram lên chut thui. Chúc bác chơi vui

Mấy bác nói sao chứ con Desktop của em mua cách đây gần 5 năm, CPU 2.4Ghz RAM 512 MB bus 266 VGA intel 845 onboard 64MB bắn CS 1.6 rầm rầm chứ lẽ X3100 intel 965 lẽ bắn CS 1.6 giật T_T ! Nếu vậy bữa nào phải thử cài CS 1.6 lên con lap cùi của em bắn CS coi có giật không :smiley:

hì hì CSS = CS Source , bản này nặng hơn CS 1.6 nhiều , em dùng Go 7400 ( tất nhiên chơi tốt ) nhưng chạy bằng pin thì lết ko nổi CSS , còn CS 1.6 vẫn mượt

còn 8400 GT thì sao các bác.yếu hơn 8600GT nhiều ko

Cực nhiều
nhưng laptop, mà card đồ họa quá mạnh, ăn pin khủng khiếp, ko đỡ được đâu
với lại, nhu cầu dùng của laptop vẫn khác desktop chứ bạnh :slight_smile:

@copycon ak ak đang nói counter strike source mà,1.6 máy pentium 3 còn bắn ok nữa là,counter strike source build trên engine của halflife 2 đó,bạn chơi halflife 2 nổi thì nó cũng ok^^,lần sau đọc kĩ chút nha.còn về vụ bị giật thì em wên mất,nó là do bug của game,chỉ cần patch lên patch 1.6 và 1.7 là ok,chứ 8600m gt chơi ver 1.00 lớ quớ còn bị crash nữa:D.
Thôi tốt nhất x3100 nên tìm game warcraft hoặc Pro Evolution Soccer(PES)mà chơi cho ngon,đừng nhìn điểm benchmark mà tin,xử lí game khác với xử lí đồ họa đơn vì nó còn bao gồm nhiều hiệu ứng,tính tương tác nữa mà.
Thêm 1 điều nữa là đang xài pin đừng chơi game.