Hỏi về O2mini co hien tượng tắt nguồn khi gần hết pin

May cua toi dang dung khi bao can sac pin lan dau ( con khoang 19-20%), sau do mot luc thi may tu tat hoan toan nhu la khong con mot chut pin nao nua, khong co den bao song (goi den thi bao tat may)
cam sac vao ( den bao sac do chu khong vang) duoc thi mot luc may khoi dong lai. Du lieu van con nguyen (toi dang dung he dieu hanh WM 2003SE)
Ban nao biet thi giup toi:

• May co hien tuong hong ?
  • Do dat cau hinh may?

Xin cam on nhieu!

Pin chính của bác có vấn đề rồi, khi sạc báo đèn đỏ là khi ấy đang sạc pin backup, theo mình thì bác mua viên pin khác chắc là ổn

cac bac giup em nua
em sai o2s cung co hien tuong nhu bac nay va sac pin den 8 tieng ma pin ko day
binh thuong ko phai sac 2_3 tieng la pin day ma phai sac qua dem khoang 7tieng thi pin len dc hon 90%
cac bac giup em

thế thì 1 là bộ sạc của bác không đúng ( có thể bác dùng sạc khác cũng có cổng USB 1.2 nhưng không đúng điện thế của 02s). Nếu sạc vẫn ngon thì là do pin rồi, có thể là do bác vừa chơi vừa sạc hoặc vừa nghe nhạc vừa sạc nhiều quá nên pin chai rồi. Bác nên thay pin mới.

Đây là hiện tượng gần hết pin máy tự động chuyển sang chế độ fligh mode nên bác không nhận cuộc gọi được.Bác thử mượn quả pin khác xem có hết bệnh này không.

Cảm ơn các bạn đã góp ý!

Có thể như ban Trungng đã nói. Pin của tôi thì vẫn dùng và sạc được bình thường không thấy có hiện tượng gì.
Hiện tượng tôi nói chỉ thỉnh thoảng mới xảy ra.
Tối qua tôi chờ đến khi pin chính còn 12% nhưng vẫn không thấy hiện tượng gì.
Liệu có phải do phần mềm không nhỉ?