Hỏi về IE7 beta 3

Cho em hỏi tý !
Em dùng IE7 beta 3, thỉnh thoảng khi mở vài tab nó cứ chiếm 100% CPU, làm các ứng dụng khác đần mặt ra.
Có ai biết đấy là lỗi gì không?

Tôi dùng beta 2 thỉnh thoảng cũng thấy thế này nên đành phải đóng lại và mở cái khác. Có lẽ là một lỗi gì đó của IE

Thế thì nó mới là beta mà bác, thằng firefox trước cũng thế bây giờ tốt hơn nhiều, bác dùng firefox đi bản release là 1.5.04 còn bản beta là 2.0

Khi nào giải quyết được, chia sẻ cho mọi người với nhe. Em cũng đang muốn thử cài IE7, nhưng thấy bác nói thế nên chán quá:(

Mình đã xài IE7 beta 3 nhưng không thấy khác biệt hay đặc sắc gì cho lắm, không biết các bác có thấy nó hay hơn chỗ nào không thì chỉ giáo giúp?
Thanks.

Beta 2 cũng bị cái này, chắc chắn đó là lỗi của IE7 nhưng là lỗi gì thì chỉ có Chúa & Bill biết thôi. Hi vọng bản chính thức sẽ fix được.

Mình dùng IE7 beta 3 khoảng 15 ngày nay, không gặp lỗi gì. (symantec antivirus uptodate, windows defender uptodate, XP pro SP2 auto update)

Em đang dùng IE7 beta!Ôi mô phật, chúa phù hộ cho con, sao mà các thanh công cụ biến đi đâu hết rùi?mún vào bookmarks mà ko đc, bực cả mình!có duy nhất thanh công cụ add là sao các bro?help me

Bấm Alt-F sẽ thấy menu Bar hiện ra. Tiếp đó chọn View–>Tool Bar–>Menu Bar.

Đang dùng thử và em cũng không thấy vấn đề gì.
Có mấy cải tiến mới đang chú ý của IE7:

• Giao diện đẹp hơn, dễ dùng hơn, có Favourite center, có Tab thuận tiện hơn thay vì mở window mới, có search bar (chọn search theo Google, Yahoo hay MSN…)… mặc dù mấy cái này bọn Firefox, Acco có từ lâu rồi
  • Có vẻ an toàn hơn, có Phishing Filter cảnh báo các trang web khả nghi…

Sao không thấy ai dùng Opera nhỉ. Cũng được đấy chứ.

IE 7 Beta 3 mình dùng ko có gì phàn nàn cả như anh the220 nói, update các software tốt, ko gặp lỗi gì cả.
Ưu điểm so với Beta 2 là chạy nhanh hơn, Icon hợp lý hơn. Và bổ sung tính năng cho bấm phím tắt địa chỉ do mình chọn. Bản Beta 2 mình dùng không thấy có cái này.
Còn bị treo thì chắc là do lỗi “Beta” :stuck_out_tongue: :smiley: - bản full chắc ko bị nữa

IE7beta3

Tôi đang dùng con IBM T43 có cài Ie7beta 3, tôi thấy cái này hay đấy chứ. Điều đầu tiên là giao diện nó đẹp và thoáng, cái thứ hai là khả năng bảo mật (phisher) và blog rất tốt và chạy nhanh không ảnh hưởng đến chương trình khác

Trước dùng IE6, co ngắn phần đánh Address, đẩy thanh công cụ thứ 2 lên hàng 1 để gộp lại thành 1 hàng, nên màn hình rộng hơn. Trong IE7, không gộp 2 hàng thành 1 được? Các bác có cách nào ko?