hỏi về chuột của Hp dv2000t

máy tớ mua ở Mỹ về. mới dùng được khoảng 5 tháng. hiz. đang dùng yên ổn thì con chuột di của máy dở chứng.
hiện tượng: chuột vẫn di được nhưng ko nhấp đúp được. bác nào biết nó bị làm sao ko ạ? hiz. ko biết HP VN có BH cho máy của tớ ko nhỉ?
cám ơn các bác đã đọc và các bác sẽ trả lời

có lẽ bạn nên vào phần cài đặt cho touchpad trong control panel/mouse. thử tìm hiểu trong đó xem nhé. chúc thành công.

uh.cám ơn bác.
hiz. đang dùng thì tự nhiên bị thế. ko biết có phải là do touchpad bị chết ko? di vẫn được nhưng ko nhấp đúp được. chán quá

bạn thử chỉnh lại trong Control Panel, hoặc load bộ driver mới về (link ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp35001-35500/sp35444.exe) , sau đó cài lại bằng bộ driver này.
Bạn đã thử nháy đúp ở cả trên bề mặt (phần để di) của touchpad chưa, hay là chỉ thử ở nút trái phía dưới thôi

mình nhấp đúp trên bề mặt của touchpad thì ko được bác ạ. còn nhấp đúp ở 2 nút dưới của touchpad thì ok. thế mới đau chứ.

tớ đã làm theo hướng dẫn của bác. nhưng vẫn không được. hiz. ko biết HP VN có BH cho tớ ko nhỉ?

Thôi chịu khó recovery lại thôi. Kinh nghiệm của mình xài Laptop là luôn tạo 1 file backup chuẩn, lỡ khi trục trặc thì mình restore lại. Mình thích nhất là dùng True Image

cái này sợ lỗi hardware, có recovery thì cũng không khắc phục đc, bạn nên đem đi bảo hành thôi.

Nếu touchpad vẫn di được thì là vẫn hoạt động tốt. Có vẻ như bạn đã vô tình disable cái tính năng tapping của touchpad. Nếu đúng thế thig bạn vào control panel >> Mouse >> tìm trong cái tab config của touchpad xem có cái nào là tapping thì enable lại nó.

chỉ cho bác nè :
xem hình trước rùi thực hiện như sau
nhấn chuột phải hoặc trái vào đó (không nhấp đôi nha) → check chọn (đánh dấu) vào mục tap to Click là ok

ghi chú : bác còn nhớ tui chứ :smiley:

cám ơn bác. đã làm theo hướng dẫn của bác và ok rồi bác ạ. hihi. thanks

cám ơn bác. vẫn nhớ bác và vẫn còn lưu số TK và số ĐT của bác. :smiley: :smiley: :smiley: :smiley: .

đã chuyển nốt cho bác rồi ạ. :stuck_out_tongue: . hihi

vậy à :eek: , hay quá vậy ta :smiley: , thank bác nhiều nha :slight_smile:

ko có gì bác ạ. lỗi ở mình mà. hiz. để lâu ngày nên cũng quên mất. chứ ko phải là có ý định xấu xa gì đâu. hihi