[HỎI] Tư vấn mua tivi LG 32"

Mình có tham khảo nhiều mẫu TV 32" thì thấy con LG 32lb552a giá ổn và tính năng, đời máy cũng ko quá cũ kỹ (chỉ là ko có DVB-T2 ). Ko biết mọi người đánh giá con này thế nào?
Ở đây nó dc so sánh p/p ngang với 1 con dòng SONY http://websosanh.vn/review/so-sanh-tivi-led-sony-kdl-32r300b-va-c18-20150120104116695.htm
LG thì khoảng 4tr mấy, SONY thì hơn 5tr. Nhờ mọi người cho ý kiến, thứ 2 mình quất luôn ạ :slight_smile:

Bác cứ mua LG đi, phân khúc này không có khác biệt gì giữ LG và Sony đâu. Cái nào rẻ hơn bác cứ chiến.

Mà con này theo mình tìm hiểu thì nó là hàng tồn kho, vì mình tham khảo trên lazada chỉ 4tr3 mà ở nguyenkim, dienmay đến 5tr5. Mình ko quan trọng đời mới hay cũ, miễn chất lượng tốt, xài bền là dc. Bạn đánh giá con này thế nào?

Bác cứ mua đi em thấy cũng được đo.lg có chính sách bảo hành 1 năm tại nhà mà

Bác làm con LG đi vài hôm nữa em cũng vác LG về đây. em xì mắc Sam nhà em sau gần 30 tháng đổ bệnh không thuốc chữa luôn rồi.

Cám ơn moị ng đã chia sẻ, thoy chắc là mình sẽ lâý con này, thấy bên lazada làm ăn cũng ko đến nỗi

TV gì mà mới chưa dc 3 năm mà tèo roy bác oy :frowning:

Lg em thấy bảo hành chu đáo lăm.vừa rối co anh bên cạnh nhà em bị lỗi gì đo.gọi điên,thấy họ tới tận nhà sưa,trong khi nhà ở cách xa trung tâm tp tới 75km.nhà ba mẹ vợ em cũng dùng Lg, thấy cũng đẹp lắm

E mua của lazada giờ kiểm tra chính hãng cần xem những gì vậy nhỉ?

[size=4]UA32EH5300R Smart 32-Inch Full HD LED TV của bác Sam. em tậu cuối 2012 mới đổ bệnh sau tết. TTBH báo thay panel 5,4 củ. Akay em bán cho các bác thợ 500k. lần sau cạch bác Sam.[/size]

Con này hình như cũng 6tr mấy thì phải, cơ mà e cũng mê dòng Sam lắm tại ko đủ tiền với tia con LG này. Bác nói thế e nghe thất vọng vậy :frowning:

Trong hộp có hình như có phiếu bảo hanh,số seri tv đó bac.bác gửi tin nhắn bằng điện thoạ để kích hoạt bảo hành nhe.lazada bán hàng cũng tốt đó bác, em thỉnh thoảng cũng mua trên đó, thấy chất lượng đúng như mô tả

Thế hả bác, e cám ơn nhé, vì lần đầu mua onl mà giá trên 4tr nên cũng lo lắm,kĩ 1 tí để ko hối hận ấy mà :slight_smile:

Mình mua thời điểm ấy kém vài trăm nữa là chục củ bác ạ. giờ model này clear hết rồi.LG dòng smart giờ tầm 11 củ hơn dùng rất thích. nhất là Webos 2.0 rất thân thiện và tiện dụng. phù hợp cho mấy cháu xem youtube. em đang tia em này [size=4]TIVI LCD LED LG 40LF630T.ATV[/size]

40" là ngon lành roy, cơ mà chữ ATV là gì nhỉ? Thấy có nhiều mẫu giống nhau nhưng có chữ ATV nên giá khác nhau

Mình phản đối cái ý tưởng SmartTV bác ạ. Mình thấy đầu tư cái tivi thật ngon về hình ảnh rồi mua cái TVBox gắn vào sướng hơn bác ah. :smiley:

Thật ngon về hình ảnh liệu giá có tốt hơn con em đang tia không bác. bác có cao kiến gì nêu ra luôn đi ạ :rolleyes:

LG thì vô địch về giá rồi bác, nhưng về hình ảnh nếu cùng nguồn phát thì mình vẫn đánh gia cao Sony hơn ví dụ con này.
https://www.dienmayxanh.com/tivi/sony-kdl-40r550c
Không bác làm con này cho sướng
https://www.dienmayxanh.com/tivi/led-samsung-ua48h5003
Nhưng mình chưa bao giờ đánh giá cao độ bền của tivi LG và samsung. Nhà mình Sony, samsung, LG đủ cả.
Đồng thời ý mình là không nên đem tiêu chí internet vô cho mấy hãng tivi cắt cổ. Cái smart Box vẫn hay hơn.

Riêng đối câu hỏi của bác chủ mình thích cái Sony hơn. Vi sao thì trong link của bác cũng đã nêu ra rồi
Với số tiền từ 5.850.000đ người dùng đã có thể sở hữu Tivi Sony Bravia KDL-32R300B, trong khi chỉ cần bỏ ra 4.848.000 đ với LG 32LB552A. Chiếc Tivi Sony có giá cao hơn có lẽ do tính năng bảo vệ máy nổi trội mang lại sự an toàn cho người dùng.
Kết luận
Cùng thuộc loại LED HDTV 32 inch màn hình Full HD cung cấp hình ảnh rõ nét, góc nhìn rộng, và trải nghiệm nội dung giải trí như nhau, nhưng chiếc Tivi LG 32LB552A có thiết kế đẹp mắt hơn và giá rẻ hơn. Tuy vậy, người dùng có thể chọn KDL-32R300B thuộc dòng TV BRAVIA nổi tiếng của Sony để trải nghiệm các chương trình truyền hình kĩ thuật số đa dạng

Không biết các bác thế nào chứ mình dùng TV LG ức chế vô cùng, chưa nói đến chất lượng âm thanh hình ảnh ở đây.
Chả là mỗi lần chuyển kênh thì 1 banner to chình ình chiếm hết 1/4 màn hình theo chiều dọc phía trên, 100% chiều ngang, nó ghi mấy cái thông tin với vẩn, che hết các thông tin kênh TV phải đợi vài giây sau nó mới mất đi (hình như là 5s), mà hầu hết thông tin của kênh TV nó lại nằm ở phía trên mới đau chứ. Trong trường hợp chuyển kênh và muốn xem nhanh kênh đó là kênh nào, có trực tiếp không, tên phim là gì … thì các bác chỉ có nước là ngồi đợi vài giây nữa nó tắt các banner đó đi thì mới thấy, cần chuyển vài kênh chắc muốn đập TV luôn quá. TV ngu vãi.
Vãi chưởng LG, thề sẽ không bao giờ mua LG nữa.