Help.Nên chọn NW-HD1 vs NW-HD5 hay NW-S706

Help.Nên chọn NW-HD1 vs NW-HD5 hay NW-S706
các bác giúp em cái nha.Giữ 3 con này thì con nào ngon
Và nếu chỉ so giữa 2 con HD1 và HD5 thì sao nhỉ

Thêm HD3 nữa cho đủ bộ anh em.
Bác nào chơi DAP vào tư vấn cho anh ý kìa :slight_smile: Em ít chơi DAP nên chịu.
Em thấy giờ mua đồ mơi mới cho sướng, đã là DAP thì chơi dòng Axxx cho thích.
Ít tiền thì A6xx, nhìu xiền thì A8xx, hay làm hẳn con A829 cho máu hihi.
À nếu quan trọng dung lượng nữa thì dòng HD chắc là lựa chọn tốt (giá tốt)
Em bít có thằng em bán HD3 fullbox new 100%, em nghĩ hẳn là yên tâm hơn so với mua hàng 2nd :slight_smile:

Chà.giá cả thế nào bác.máu RH1 quá mà hàng với chả tiền rắc rối quá nên chuyển hệ thôi.Em quan trọng chất lượng của các con DAP này thôi.các dòng sau âm thanh có hay hơn các dòng HD không bác.Bác biết giá con HD5 đó không.cho em cái giá cái nha

mấy con này đều có tuổi vài năm rồi mà. Bác kiếm hàng cũ sài trực tiệp đi

cá nhân dùng qua HD5 thấy : hình thức xấu, phần mềm ko hợp lý, chất âm thì còn phụ thuộc vào tai nghe nữa

lấy con HD-1 hoặc HD-3 đi bác, rẻ mà ngon, chứ HD-5 nhìn cục mịch lắm!

theo em thì em sắp xếp theo thứ tự :
Sony S706 - HD1 - HD5
Sony S nhỏ gọn thiết kế đẹp , e thích cái tai nghe noise canceling của nó :smiley:
còn HD1 thì thiết kế nhỏ gọn hơn HD5 nên có vẻ nhiều ng thích hơn
nhưng cũng có vài người lại chỉ thích HD5 mặc dù khá to và nặng

Khó sắp sếp quá
-S706 là 1 dòng ( nhỏ gon, ổ nhớ flash )
-HD1 - HD5 là 1 dòng ( hơi to , nghe bằng ổ cứng )

Nhưng quan trọng là âm thanh kìa bác.em muốn 1 con nghe thật chất

Bạn mua S706 đi ko phải so sánh đâu vì con này dùng chip công nghệ mới của Sony và có tính năng lọc ồn rất tuyệt.Nhìn em này rất bé so với 2 em kia nhưng chất âm đc đánh giá cũng rất cao (mình chưa có điều kiện thử) và kiểu dáng nhỏ cũng là 1 lợi thế tuổi thọ pin cũng tốt và đặc biệt ko sợ bị Shock như 2 loại dùng ổ cứng kia.Chỉ có nhược điểm so với 2 em ổ cứng là bộ nhớ ít nếu bạn muốn sưu tập nhạc thôi.Bạn dùng loại ổ cứng 1 thời gian sẽ thấy hơi bất tiện khi nó hơi to đút túi quần có cảm giác vướng và nặng tuổi thọ pin cũng ko ấn tượng.

Oài các bác tranh luận máu quá ,theo em con HD-5 là cực chuẩn bác ạh,con này đã từng mua và bán đi bán lại mà vẫn thích ,bây h bán rồi vẫn tiếc ,hic còn này nghe âm thanh fụ thuộc vào cái tai của bác chế nó là loại tai nào thì mới hay chứ,con này âm thanh lên hết nghe có mà cao vút bác ạh,thích lắm ,Bác lên mua cái này này mà giá fải chăng bạn àh!! Đấy là quan điểm của mình bác đừng nhìn hình thức mà đánh giá máy nhé !!Thanks bác chúc bác tìm đc máy tốt đúng ý mình !!!:smiley:

chọn HD5 đi bác. Em sợ vụ S706f lắm rồi. lúc nào cũng phải giữ gìn cẩn thận vì cổng cắm tai nghe yếu lắm. Sơ hở chút là hỏng ngay :smiley: Cái này bác muốn biết rõ hơn thì PM cho em.

Em đang dùng S703f cũng bị lỏng chân cắm tai nghe .Bác “ngocnguyenhung” co biet cach chữa ko chỉ em với

anh Hải tâm đầu ý hợp với em quá ! =D>
to Hiến nội tạng :
ku này chả nghe nhạc bao h đâu ,mọi người đừng tin

Nếu bác rành về tháo lắp máy thì PM, em sẽ hướng dẫn cụ thể. Nếu không thì có thể gửi về cho em, em làm giúp. Hic bệnh này thuộc loại khó chữa
Các bác dùng dòng S70*f thì chú ý nhớ khi không nghe nhạc thì nên rút tai nghe ra. Nhỡ may đè vào máy khi cắm tai nghe thì rất dễ lỏng chân cắm

Chính xác quá , em nằm ngủ đè lên .Nhưng mà bác ở đâu ,em ở HN .Về khoản máy móc em chỉ biết sơ sơ , đang tính đem ra bảo hành của SonyVN xem thế nào .

Nhưng con HD5 có một nhược điểm là công suất yếu, có tai ngon mà cắm vào là tải ko nổi ,buộc phải dùng Amp .Nhiều lúc cũng bất tiện
Mình bán HD5 và mua Iaudio D2 , em D2 này thì cực khỏe kéo được hết cái loại tai trâu bò

_con d2 bass nghe nói kém mà a!hợp nhạc a thui!

Đã dùng qua nhiều loại máy mp3 và hiện tại đang dùng con HD5 của Sony.Âm thanh phải nói là tuyệt hảo,rất trong và cực kì tách bạch,trống ra trống,guitar ra guitar.Theo mình nghĩ đây đúng là máy nghe nhạc có chất lượng âm thanh huyền thoại,hay hơn cả X5 của Cowon.

cái này thì lúc trước đúng:D, giờ có thể vô SP Mode để set công suất out lớn hơn nhiều rồi bro.

Xét về mặt “nghe” chứ ko bàn đến “xem” thì HD-5 là chuẩn của Sony rồi. Âm thanh chất, hỗ trợ line-out, pin lâu (mà lại là pin rời), hỗ trợ gapless (nếu dùng atrac), dung lượng lớn. Ngược lại, nhược điểm cũng ko kể hết: màn hình trắng đen:D, to nặng, phải dùng SonicStage, mà giá mua bi giờ cho hàng 2nd cũng ko rẻ:D

_dùng rùi nên có nhận xét thế này!ko biết do công suất iếu hay thế nào mà bass của hd5 ko có lực cho lắm!