Help me: Unlock iphone 3G firmware 2.3

Xin chào các đại cao thủ của I-phone!
Mình mới mua con iphone 3G bên Mỹ, muốn unlock để dùng tại Việt Nam nhưng bản firmware mới quá, cửa hàng bảo phải tác động phần cứng để down firmware xuống 2.2 rồi mới unlock được.
Mong được sự chỉ giáo thêm của các cao thủ về việc này.
Xin cảm ơn rất nhiều!

Ối 3G có FW 2.3 từ hồi nào nhỉ? :-?, trên trang của Apple vẫn là 2.2 (2.2.1) thui mà.

Máy của mình mua hôm thứ 5 ngày 5/3/09 rồi gửi về VN luôn, mình kiểm tra firmware là vậy mà.

có fimware 2.3 rồi, nhưng là bản beta, chưa public, bạn mình có 1 iphone bị hỏng wifi, đem bảo hành tại Orange (pháp) cũng được đổi 1 máy mới fw 2.3 beta, hiện tại cũng chưa unlock được.

về tính năng thì theo như “tin đồn” bản 2.3 cải thiện được 1 số thứ như là:

• chức năng mms (ở vn chắc ko ai care)
  • bluetooth (trước đã có rồi nhưng nhiều người kêu gửi/ nhận file khó khăn, nay chắc sẽ dễ dàng hơn)
  • bàn phím rộng khi xoay ngang máy trong các ứng dụng soạn tin nhắn, email (trước chỉ xoay ngang trong safari)
  • copy/paste
  • thay đổi được màu sắc Sring board
  • ứng dụng iChat và có nhiều khả năng là dùng các ứng dụng chat như Palringo sẽ ko bị out khi máy lock màn hình nữa.
    vân vân và vân vân

Lời khuyên đối với bác là … chờ và đợi thôi, theo em biết thì ko thể downgrade iphone xuống 2.2 được khi nó đã được cài 2.3 nguyên bản.

Hiện giờ vẫn chưa có yellow cho bản 2.3 đâu keke.

Cảm ơn bạn, có lẽ phải chờ đợi và tạm thời dùng em nó như iPod-touch thôi, hic hic…

bác thử đi hỏi xem X sim dùng cho FW 2.3 có được ko, bây giờ dân tình đang dùng X sim cho FW 2.2.1 đấy.

hôm nay mới nghe thấy có 2.3 tui up lên 2.2.1 đang phải dùng làm ipod vậy mà đã có 2.3 vậy thì bao giờ mới có hi vọng unlock được 2.2.1 buồn quá :((

minh cung vay, nghe noi da co the unlock dung nhung phai dung tmobile sim cac ban co the vao trang www.unlock ediphone.info/ tham khao

mình nghe nói là đã có thể unlock được firmware 2.3 rồi, bạn có thể vào trang www.unlock ediphone.info/ mà tham khảo

đã unlock được rồi, bạn có thể vào trang www.unlock ediphone.info/ mà tham khảo

đã unlock được rồi, các bạn vào trang www.unlock ediphone.info/ mà tham khảo

Sao mình chẳng nghe ngóng j` về cái firmware 2.3 này nhỉ (dù là Beta hay chính thức thì ít nhất cũng phải được công khai chứ), vừa rồi đây firmware 3.0 Beta ra đời cũng công bố “ầm ầm” mà :smiley:

ban ban kg?
lien he minh >0902606065