[Help]-- iPhone bị treo

Mình đã search trên google ròi nhưng không có cái nào giống thế này…
Mòng các bro giúp hộ…

Mình xài iPhone 2G, 8 GB FW 2.1
Xin tường thuật như sau:
chiều nay có quay 1 video bằng videorecorderfor3G … giờ về nhà gửi lên email… nhưng trong lúc gửi bị treo máy… sau đó restart lại…
Từ đó là máy bị treo… Vào tới màn hình screen ròi… Slide to unlock OK ròi… dzo màn hình. … giống như bị mất cảm ứng đó… ( k phải bị mất đâu, vì slide to unlock dc mà…)
hix… Lấy phone của nhà gọi dzo iPhone… iPhone kêu hoài… mặc dù đã máy nhà đã cúp…

Mong các bác chỉ giúp em với… thanks các bác

có lẽ bác phải restore lại thôi . dow frimware 2.x về mở itune nhan ship+click chuot vào restore xong xuoi dùng QuickPwn jb +unlock là on thoi. nhớ back up trước đã nhé có j pm vo yahoo id :caoboi_moscow_090291 .cho em .em hướng dẫn cụ thể cho

Cám ơn bác… ko hiểu sao… Hôm qua mình bực quá bật chế độ airplane… ( khi khởi động, xài dc khoảng 10s mới bị treo)… sáng dậy, xài OK… ko hiểu lý do ji… Dù sao cũng cám ơn ông trời … Thanks bac

Ròi… em hiểu ròi…hix…
Thì ra là khi bật wifi là máy treo… :((:((:((:((:((:((:((…
Search trên google thì chỉ thấy FW 1.x là bị… hoặc là bị phần cứng… lên đây hỏi 1 lần cuối cho chắc… Các bác cho tớ ý kiến với…hix… thanks

Bạn kết nối iphone với máy tính: đầu tiên mở itune để nhận iphone, sau đó dung iphone pc suite tìm đến chỗ chứa file mà bạn quay delete nó đi. Rồi bạn remove chương trìh quay phim đi nữa là ok.