help hotsync NX80V

[size=]Em được thằng bạn tặng cho cái NX80V nhưng không có đĩa CD , em load PalmDesktopforCLIE4.1 trên mạng về nhưng ko tài nào sync được , các bác có thể chỉ dẫn cho em với được không , em la newbie nên mới được cầm con nay nhưng không biết sử dụng ra sao .Mà cái máy của em lại toàn font tiếng nhật em cũng không biết cách chuyển nó sang tiếng anh hoặc tiếng việt bằng cách nào , mong các bác chỉ dẫn em với kô thì nó thành sắt vụn với em wa’. Cảm ơn các bác nhiều.:([/size]

câu này quá nhiều người hỏi,lại phải trả lời thêm một lần nữa
http://sonyclie.org/drivers.html → mời bác vào đây download
Xin nhắc lại là các bác xin search hoặc đoạc phần Kiến thức cơ bản,ko có thì hãy hỏi nhé.Chúc thành công!:smiley:

[size=]Hix , em load cái driver cũng ở trang này mà , em cài CLIE SCSI Driver vô máy rồi nhưng không hiểu sao vẫn không sync được , em bây giờ mới dùng palm nên cũng chưa biết gì nhiều mong các bác giứp đỡ . Với cả em muốn chuyển cái font tiếng nhật sang tiếng anh hoặc tiếng việt mình thì có được không các bác .Em không muốn để nó thành cục sắt đâu các bác ạ , xót của lắm :slight_smile: [/size]

Cái SCSI driver cài vào chỉ có tác dụng là khi nối với máy tính bằng đế cắm hoặc USB cable thì Clie trở thành đầu đọc thẻ thôi. Bạn phải cài Palm Desktop mới được. Cứ cài bản mới nhất download trên www.palm.com ấy, không nhất thiết phải dùng bản dành riêng cho Clie đâu.

không syns được thì đùng card reader mà cài soft cũng được, lăn tăn làm chi hả pác!
còn pác thích có cái đĩa thì qua nhà em em chép cho.

Bạn download tại đây
Unzip vào một thư mục nào đó trên ổ cứng, căm dây hotsync của Palm, bấm cho sync. Khi nào máy hỏi driver cho hotsync thì chỉ đến folder mà bạn vừa unzip trong đó có mục \hotsync để nạp driver cho SONY là xong.
Chúc bạn thành công.

Em chẳng hiểu cái máy của em thế nào nữa , em làm đúng như bác airpost bảo , load nó về rồi , xong bấm nút sync thì nó cũng hỏi driver em cũng cho vào thư mục hostsync nhưng sao nó vẫn báo lỗi driver bác ạ . Em phải làm thế nào đây , rồi còn font của nó toàn là tiếng nhật thì mình có chuyển nó sang font khác được không ạ .

Mình không biết có chương trình nào đổi được rom tiếng nhật không. Nhưng bạn thử cài các phần mềm thay đổi giao diện (ví dụ như Zlauncher) thì sẽ giải quyết được vấn đề. Muốn có ROM tiếng Anh thì… đổi đê, tôi đang có 1 cái như thế nè! Có cô em gái đang học tiếng Nhật nên dùng ROM nhật cũng OK!

bác nói hay đấy , con của em nó có sẵn từ điển anh nhật , nếu bác có nhã hứng muốn đổi bác liên lạc với em nhé .042124566. Gặp Tuấn trừ buổi chiều đi học