Help help..... Laptop em bị sao ý các anh ơi...

Tự nhiên nó chạy chậm kinh khủng. ko biết bị virut hay bị spyware nữa. Nhưng em có scan = NAV và BKAV nhưng ko phát hiện gì.
Process của máy lúc nào cũng 9x%. Mọi việc trở nên quá khó khăn vì máy ì ạch. Chậm như con rùa.
Đây là lần thứ 3 máy em bị vậy rồi. 2 lân trước ko biết nguyên nhân gì, bưc mình quá ngồi cả ngày để cài lại máy. Đến lần này chịu hết nổi rồi.
Ai có bị như em ko? Vào cho em biét máy em bị sao, phải sửa như nào? Thanks all

Nghe nói máy bác chậm còn đỡ chứ cái process lúc nào cũng 9x% thì choáng quá. Máy em vừa rồi cũng bị tình trạng khởi động cực kỳ chậm ( cái này cực khó chịu). Nhưng cuối cùng phát hiện ra là do em dùng kaspersky, lại để chế độ fire wall+ scan startup item nên rất chậm, lại cộng thêm zone alarm pro. Bác thử run vào msconfig bỏ hết tất cả startup ko cần thiết xem máy có nhanh hơn không, nếu không thì chắc chắn do virus rồi.

Bác chạy Task Manager (Nhấn Ctrl+Alt+Del) xem mục Processes xem thử chương trình nào là nguyên nhân gây ra vụ sử lý 9x% này để “cấm” nó hoạt động. Sử dụng Msconfig hay remove chuơng trình đó đi.
Nếu bạn cài lạc việt từ điển thì có thể là do chuơng trình này chứ không phải virut gì đâu. (Có bản bị bản không)

thôi…theo tớ cứ setup lại windows cho lo’ nhanh :smiley: