HCM - Nhờ giúp đỡ unlock HP iPAQ h6325.

Chào cả nhà,

Bạn em có 1 con HP iPAQ h6325 và 1 con BlackBerry 7100t (T-Mobile) của người quen xách về giúp. Bác nào biết ở đâu unlock mà yên tâm giới thiệu giúp Tubby với.

Cảm ơn cả nhà.

HP 6325 không cần unlock. Không detect đc mạng là do default của nó là chọn mạng điện thoại EU. Bạn chỉ cần sửa lại là Asia là nó sẽ detect ra mạng đt tại VN. Còn chỗ nào thì tui wên rùi, bạn chịu khó kiếm đi nghen.

Oh hay quá, cảm ơn bạn nha, lời chỉ dẫn rất tận tình. :smiley:

Blackberry đã biết chỗ unlock còn 6325 có ai giúp được mình ko nhỉ?

Hình như có cái Options “Phone Band” trong Settings đó bác. Bác chọn Asia (900/1800) rồi đợi một chút là nó sẽ dò ra sóng thôi. Cái này là em thấy trong con T-Mobile 6315 còn 6325 thì em không biết nữa. Không biết 6325 khóa mạgn nào, nếu T-Mobile thì phải unlock đâu cỡ 800K đó bác

minh cung co mot con blackberry 7290 chua mo khoa duoc. minh biet o khoapda.com co mo duoc 600k

Em xin nói thêm 1 tí : 6325 nhiều khi vẫn bị lock vào mấy cái mạng bên Tây Ban Nha hay Hà Lan… mình đả làm unlock con này từ lúc nó mới xuất hiện nên có khá nhiều kinh nghiệm về nó

Hiện nay Khoapda.com đang chuyển sang GiaiMa.com nên tạm thời không vào được, sẽ khắc phục sau

Nếu bác Xì gòn thì ra ngay ngã ba Kỳ đồng và Bà huyện thanh quan xem sao, ( đối diện Mobifone ) vì mình cũng đã gủi ở đó unclock mấy cái treo làm tốt lém