HCM - Mua ba lô cho laptop ở đâu

Chỉ cho justintran nhé, đến ngã tư Tôn Thất Tùng - Lê Thị Riêng quẹo trái qua Lê t Riêng 5m thôi (nhớ xem chừng CA vì đi ngược đường!!) bác sẽ thấy 1 siêu thị máy tính bên lề phải đấy, nhưng đừng vào. Tìm 1 cửa hàng nhỏ kế bên chuyên bán cặp Laptop + Ba lô. Chọn lấy 1 cái theo hiệu máy của bác (Toshiba, IBM…) giá 120k. Hàng VN may với nguyên phụ liệu rất tốt! Lớp mút đựng máy cực dầy!! Đúng chuẩn dành cho Laptop! Ba lô này có thể biến thành túi xách tay (cất 2 quai ba lô vào ngăn có dây kéo) Lịch sự, gọn và nhẹ nhưng chứa được khá nhiều đồ khác như HS, phụ kiện.
Tôi đã ra SG Square + Ngã tư Nguyễn Trãi rồi. Kô ưng ý. Hét giá vô lý!! 200k 300k bọn bán hàng xem mình chứ như gà “quay” kiểu nào cũng được ấy!!
justintran cứ ra xem, mua được post hình lên cho các member khác cùng xem nhé. Chúc vui.
Regards, BigM
TB: Tớ kô phải quảng cáo hộ đâu nhé, vì tớ cũng đã đi lùng ba lô khá lâu rồi nhưng lần này là ưng ý nhất đấy. Các bác cứ thử xem!!

hì thanks bigM,chiều nay cũng ra tim 1 cái cho em yêu :smiley: nhưng em quyết định đi tư ngã 6 phù đổng cho nó an toàn bác chỉ xúi dại :smiley:

tôi đã mua balô kiểu pác BigM giới thiệu cách đây 1 tháng tuy bị hớ (mua đến 200k), hàng mới nhìn rất tốt nhưng mau xuống cấp đấy, bạc bàu , móp méo không có nguyên hình phọt như ban đầu. từ 23 tuổi nhanh chóng thành 32 chỉ sau 3 tháng sử dụng.

Bạn chạy ra góc đường Nguyễn Trãi, Nguyễn Văn Cừ có 1 hàng túi xách rất to. Mua loại của NorthFace giá khoảng 130-140K (nhớ trả giá nhé). Mình mua đến cái thứ 3 rồi, chất lượng rất tốt, xài cứ khoảng 3 đến 4 tháng là mua cái mới (ko phải chất lượng tồi đâu nhé). Ngăn đựng Laptop rất dày… Tốt nhất đem em Lappy ra mà thử luôn

Mua xong mời tớ ly cafe nhé :slight_smile:

@ngo anh vu-@hamdzui: So voi SaiGonSquare cung “ca me mot lua” ca thoi. To mua cai balo nhai North Face 100k ( SG Square )xai votu ca nam dau co sao, tien it thi phai chiu xau mot ti chu. Neu khong thi “toi” may bac xai do xin qua.
Mod oi:may chua go duoc tieng Viet. Xin loi nhe.

Ở Hà Nội bán ở chỗ nào các bác nhỉ? tôi cần mua loại xịn xịn một tí. Hiện đang dùng 1 cái Targus, nhưung mà to và nặng quá. Đã thế lại vừa bị đứt mất cái quai rồi. Muôn kiếm cái nào chất nylon (không phải da), nhưng mà lại phải đứng dáng mà khó quá.

Bác thử tham khảo cái này xem,chỉ có vài cái gửi về.Thấy mấy bác mua bảo chất lượng tốt và gọn:

Đức ơi! Cái balo này có đưng thêm được khỏang 2 bộ Quần áo không ? Để Đi công tác ngắn ngày đó mà.

Mình cần tìm túi chứ không dùng balo. Muốn kiếm một cái kiểu thế này này, nhưng mà mình dùng máy HP, cho vào túi Dell thì không thích lắm. Có cái nào giống như thế này mà chỉ có logo của third party không?

Các bác thử vào Samsonite xem, em thấy ba lô samsonite ngon của nó, tha hồ cho các bác quăng quật, nếu hỏng hình như vào hãng được đổi cái mới :smiley:

[QUOTE=legorreta]
Các bác thử vào Samsonite xem, em thấy ba lô samsonite ngon của nó, tha hồ cho các bác quăng quật, nếu hỏng hình như vào hãng được đổi cái mới :D/QU
thật kg bác cái hãng Samsonite ở sg nằm địa chỉ nào share em với…

Đây này bác này

Samsonite Store: map
30 Le Lai District 01
Ho Chi Minh City
email : b2b@anam.com.vn

Diamond Plaza District 01
Ho Chi Minh City

Tax Department Store District 01
Ho Chi Minh City

Saigon Tourist Department Stor District 01
Ho Chi Minh City

Đọc được thông tin của bác phone ngay đến công ty gặp cô bé, chắc là lễ tân, được khẳng định chắc như đinh đóng cột là còn hàng và hàng mới 100%. Chiều hăm hở qua ngay để xem thì lại được báo là đang dọn kho nên không có sẵn hàng. Hy vọng là sẽ nhận được thông tin phản hồi của bác khi có hàng :stuck_out_tongue: :wink:

Mời bác qua lấy Balo nhé.Xin lỗi vì mấy hôm nay bên em nâng cấp sửa chữa Văn phòng nên không có hàng cho bác xem.Thanks

mình đang định mua một chiếc balo dành cho laptop giá khoảng tầm 300k thôi, ai cho mình một vài địa chỉ cái !hn

số điện thoại của mình là 0979012205

Sao không dùng thử Sakos (nhãn hiệu của Mỹ nhưng được gia công tại Việt Nam). Tôi thấy được đấy vì kiểu dáng khá đẹp, chắc chắn, chống sốc cho lap tốt. chỉ hơi tiếc là độ bền của miếng nhựa khóa kéo không được ngon cho lắm. Bạn có thể đến Phong Vũ hoặc một số hàng cặp-balo gần chợ Bến thành để hỏi thêm