Giúp em - Trở về firmware nguyên bản

Giúp em - Trở về firmware nguyên bản của Treo 650

Em dùng ROM luộc của bác TreoLove rất là thích… Thank bác TreoLove nhiều.

Nhưng khi mấy phần mềm hay ho của bác ấy hết 1 tháng thì khó chịu không tả nổi :frowning:

Giờ remove nó đi không được vì đã cài vào ROM.

Bác nào có biết cách trở về ROM nguyên bản chỉ em với. Em dùng firmware chuẩn GSM 1.13 update đè lên nhưng nó báo là ROM 1.13 hiện có trong máy mới hơn nên nó không chịu Overwrite…

Thông số máy của em là:

Number: (không có)
IMEI Number: (không có)
HS SN: PTCG06H5H4DN
SA Number: (không có)
Firmware: (không có)
Software: Treo650-1.13-ROW
Hardware: A
Thank you

Anh Hà lên palm.com tải cái rom mới về, up lại vào rom là tự nhiên mất hết mấy phần mềm cài thêm vào.
Chúc anh thành công

Máy của tui là Treo650 Cingular thường có đuôi Software là CNA, CNB, CNG nhưng dùng rom luộc của bác TreoLove nên có đuôi là ROW
Treo650-1.13-ROW

Chính vì thế mà ROM của Cingular nó không chịu upload hix hix

Có cách nào không nhỉ bà con ơi.

Tôi đã gặp trường hợp như Bác. Toi dùng Treo650 update len FW 1.51 khi muốn quay lại cài bản chuẩn trên Web cua PalmOne thì báo là ROM trên máy mới hơn nên không overwrite được. Cách giải quyết như thế này : Copy file “Treo 650 Full 1.13-ROW FW1.31 original” trong hộp thư của TreoLove về làm theo hướng dẫn : “Đổi tên thư mục PALM trên Card thành PALK, copy bản ROM tải về sau khi đã unzip vào Card. Máy sẽ tự động reset lại và quay lại FW1.31/SW1.13” Sau đó làm lại cách update như cũ của Bác thì ổn. Bác thử làm theo cách này xem có được không, máy tôi thì ngon lành thành FW1.28/SW1.13

Sao các bác không đợi đến khi nào có ROM chính thức của Palm phát hành hãy upgrade. Lỡ như… thì coi như đi đứt 7.ooo.ooo vnđ :slight_smile: (Thời giá 12/2005 tại VN).

Ủa sao kỳ vậy? Máy tui cũng Cingular, cũng uprom của Treolove :smiley: nhưng ROM có đuôi là 1.17 CNG, tôi down về bản rom 1.17 CNG chính thức của palm thì up OK mà, nay đã trở về bình thường rồi. Bác tuanha vô thử link này http://www.palm.com/us/support/downloads/treo650updater/cingular.html xem, mặc dù là rom cũ của tui là 1.17CNG mà up rom mới cũng 1.17CNG nó vưỡn chịu mà. Hay là bác xài bản rom khác của Treolove? Bác làm thử thế này xem: up bản 1.17 của treolove + firmware 1.51
"Bước 1: Nâng cấp ROM, vào kho đồng nát của Treolove, DL bản 1.17 rồi bung ra vào card, nó sẽ tư chạy. Sau khi chay thành công, check trong phần phone info sẽ thấy Software là 1.17-CNG nhưng Firmware vẫn là 1.31, sang bước 2.

Bước 2: Nâng cấp firmware lên 1.51: DL file tương ứng (đọc kỹ subject title của email) bung ra vào card, rồi chạy file FirmwareUpdate trên màn hình ĐT. Sau khi hoàn tất bước 2, các bác sẽ thấy trong phone info là software 1.17-CNG và Firmware 1.51" (link http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=26741 )

Sau khi xong xuôi rồi, bác qua http://www.palm.com/us/support/downloads/treo650updater/cingular.html lấy bản 1.17CNG về up lại thế là xong.

Chúc (và cầu nguyện cho) bác thành công.

Em làm theo cách của bác và tất cả mọi thứ đều OK

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ.