giúp em trị giùm con O2 mini đi các pác.

em có con O2 cứ mổi khi cắm sạc thì chọt nghe goi bình thường, còn dùng pin thì cứ gọi là tự động tắt máy( tắt hoàn toàn) em đi sửa rùi, vệ sinh bụi bẩn rùi, thay pin luôn rùi. chổ em bỏ sửa nó bảo tại phải bung máy ra vệ sinh nên nó như vậy, đem về gắn sạc vô sạc liên tục nữa ngày là hết à. Nhưng em làm rùi mà vẩn như vậy. mong các bác giúp cho em biết con này bị bịnh j vậy?

mua pin khác lắp vào xẽ ổn thôi chắc pin đó có vấn đề rồi

Chắc do pin rồi! bác đã vệ sinh, thay pin mà vẫn bị…Nghi quá, liệu pin bác thay có tốt không hay người ta thay pin rởm cho bác?

Trước đấy mấy tháng mình đã có lần bị như vậy,cũng đã dùng O2mini.
Hiện tượng như vậy có thể do 2 nguyên nhân:

1. Các chân nối điện giữa pin và máy bị chập chờn do có thể máy bị rơi hoặc va chạm, nên khi bạn gọi chỗ tiếp xúc không tốt dòng điện từ pin cấp cho máy chập chờn, máy sẽ tự bảo vệ bằng cách tắt máy luôn.!!! bạn phải bật lại nút nguồn máy mới khởi động lại.
  2. Pin bạn mua không tốt hoặc có thể không đủ dòng như máy yêu cầu (1250mA thì phải) → bạn nên kiểm tra trên máy xem dòng điện càn ?

→ Nếu có điều kiện thì nên đổi cái máy khác hoặc đặt hàng pin xịn, máy mà đã lỗi thì hay trục trặc lắm.
Chúc bạn thành công!