Giúp em check con BB8100 này với

chẳng là em moi mua con BB 8100 , nhưng k bik có bảo đảm đc chất luợng k ?
em vào options xem imei của nó là 354879.01.683432.6 , mã pin : 23FBDF2B :-?
bật màn hình lên thì nó hiện là T-mobile !
còn khi xem ở sau máy duới bin thì nó lại khác
imei : 362127016322633 PIN 23E28EDA .
các pác rành thì kiểm tra hộ e trai với :frowning:

check gì nữa mà check, dolly chính hãng roài, tháo vỏ ra xem đi bác, nếu main không đễn nỗi quá tệ thì chấp nhận đi … ^#(^

dolly chính hãng là sao a ? giải thích cho e rỏ với ? vậy loại này xài đc lâu k ?

Hàng nhái rồi bạn ạ,IMEI phải trùng nhau chứ lẫn lộn như vậy thì làm gì có hãng nào làm thế.Nếu bạ sửa chính hãng mà thay IMEI thì cũng phải có giấy chính hãng xác nhận đã đổi IMEI,kể cả IMEI ở hóa đơn và hộp đều phải trùng nhau.Căn cứ vào đó họ mới bảo hành được chứ,chứ bạn có 2 IMEI “xịn” thì làm sao bảo hành?

hàng này 1 là hàng dựng vỏ 2 là hàng thay main, chia buồn cùng bạn :slight_smile:

Khả năng thay vỏ là nhiều hơn, nếu bạn mua giá rẻ (dưới 2tr) thì cứ dùng bình thường đi, còn không an tâm thì nhờ ai rành về BB kiểm tra giúp!

con của bác là hàng tq thay vỏ chắc rồi. cái imei ở thân máy em tra trên trang numberingplans thì không báo cái j cả. thôi mở ra xem main có bị câu dây đục lỗ không? nếu không thì cứ dùng bt chả sao cả

Đây này bác:D http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

Hỏi ké 1 câu: Con BB8100 của em nút rất cứng, số 0 bấm một vài lần mới hiện lên, liệu có phải hàng Tàu ko?

Hàng của bác có nguy cơ rất lớn là hàng đục main rồi bác ạ. Thường main bị đục ngay vào phím space đó, bác cứ thử mở máy ra kiểm tra xem dư lào. Chúc bác may mắn :wink:

1 là hàng của bác bị thay main, 2 là bị thay vỏ, 3 là bị đục main :slight_smile:

Nếu bác mua với giá < 2T (hình như 8100 giờ toàn loại này) thì ko cần phải suy nghĩ, chắc chắn hàng THAH rồi. Vấn đề cần quan tâm là nó có bị đục main hay ko thôi!

Các bác nói đúng 100%=((
Có thể hướng dẫn em thêm cách mở máy kiểm tra main đc ko?

Nếu đã mua máy rồi và biết chắc con máy là hàng dolly 100% rồi thi mở main làm gì nữa bác
Phải giữ như vậy chứ mở ra, tem bảo hành bị bóc ra, làm sao có sự cố gì mà bác đem đi bảo hành được
Vậy bây giờ là kinh nghiêm của bác có rồi đó
Lần sau mua sẽ kiếm được con máy tốt hơn nhé
GOOD LUCK!!!

nói chung h hàng 8100 toàn hàng dolly thôi ít hàng thay vỏ lắm :smiley:
sau 1 thời gian dùng con bb8100 được chuyển nhượng lại của anh bạn thân :smiley: em có nhận xét nếu đúng hàng bb thay vỏ thì lúc mua kêu người bán up lên FW bản 4.5 thì nó sẽ up lên ngay cho khách hàng còn nếu hàng dolly thì nó sẽ để bản 4.2 thôi và lúc khách đòi up lên thì nó tìm mọi lý do để từ chối rồi hù dọa khách hàng tìm cách từ chối bởi vì dùng bb8100 hàng dolly khi up lên FW 4.5 tỉ lệ chết Flash rất cao :smiley:

con BB 8100 giờ đa số chỉ toàn hàng Renew (hàng thay vỏ lại) , em mua dính 1em nhưng xài vẫn thấy tạm ổn

$ nào của nấy thôi. Ham rẻ đành chịu :smiley:

Nếu nó dùng OK thì ko có j phải bận tâm hết but mà nếu thường xuyên trục trặc thì xin chia buồn cùng bạn !

Bác tháo ra thì cũng có giải quyết đuwocj gì đâu. Dolly hay không thì đằng nào cũng mua rồi mà. Tháo ra có khi lại chết yểu ấy chứ. Mà dolly hay không cũng có quan trọng mấy đâu. Miễn là dùng ngon là được rùi. :smiley:

hok biết bác ấy muốn tìm xem hàng bác ấy có phải dolly ko để làm gì…riêng e thì tán thành ý kiến bác trên…dolly mà dùng tốt cũng đc…^^!..kệ đi bác…còn hàng bác thì dolly 99% rùi…=((