giúp đỡ bị mất bluetooch của Dell vostro 1400

mọi người ơi giúp tôi với, cái máy dell vostro 1400 của tôi không hiểu tại sao tự nhiên bị mất bluetooch, trong 1 lần tôi sơ ý làm rớt cái máy từ trên xe xuống, nhưng nó vẫn trong cặp các phần khác vẫn chạy bhường, nhưng chỉ có bluetooch là không thể hoạt động, tôi đã bật công tắc của nó, nhưng chỉ có WL là hoạt động, tôi đang sài win vista home basic có bản quyền mà bây giờ muốn cài lại XP không biết có được không tôi đã thử một lần nhưng nó không cho cài, bạn nào biết giải thích giùm tôi với được không, mà tôi thường xuyên sài bluetooch nếu không có nó tôi thấy khó chịu lắm:mad:

trục trặc tí về mạch rồi bạn ơi, bạn nên mang ra nơi chuyên sửa laptop để kiểm tra, mình hy vọng là chỉ bị lag nhẹ.

cảm ơn bạn, mình sẽ thử xem thế nào, có lẽ là bị vậy rồi, hi vọng là bị nhẹ:)

Bạn thử vào Biost xem lại phần thiết bị xem đã Enabled cáo bluetooth chưa?, nếu đang ở chế độ disable thì hãy enabled nó sau đó F10 để vào win, nếu ko đc thì cài lại driver cho nó
http://ftp.us.dell.com/network/R140135.exe

thank bạn đã quan tâm đến vấn đề, hiện tại cái máy của tôi vẫn chưa tài nào khắch phục được, cũng không biết thế nào nữa, nhưng tôi sẽ thử cách của bạn nói

Vấn đề lỏng Bluetooth là cực kỳ khó! Vì BT cắm dưới thanh Power! Vấn đề thứ 2 là càng không thể hỏng được BT! Trước khi bạn rơi bạn vẫn dùng được BT ngon lành chứ! Nếu ở HN bạn chuyển qua mình kiểm tra miễn phí cho!

Cũng khó có thể chuẩn đoán lỗi bluetooth là do đâu. Nếu bạn thường xuyên dùng Bluetooth thì nên mua thêm một cái usb Bluetooth giá cũng không đắt lắm. Còn việc máy Vostro của bạn có thể cài được hai hệ ĐH cùng lúc hoạc có thể chỉ chạy windown XP. Việc cài driver thì quá đơn giản. chỉ cần vào trang www.dell.com/support chọn model và chọn hệ điều hành là win xp là có đầy đủ driver cho bạn down về .

e cũng thế nè bác ơi.lúc có lúc ko.cũng vostro 1400.đèn sáng trưng, vậy mà k có.bùn wa

Em nghĩ máy các bác bị virut thôi!Máy em mấy lần cũng bị virut còn không tắt được đèn báo BT cơ!Các bác cứ cài lại Win xem sao rùi hãy mang ra thợ!

e vừa cài lại xp nè.buổi sáng thì có,đến chiều thì tèo luôn.đang thử uninstall rùi cài lại driver xem sao.cầu chúa

bro kiếm cái driver trên Dell cài vào đi , nó sẽ update firmware của bluetooth rồi sẽ ok thui

Chưa hẳn do driver đâu các pác ạh; pác xem mach cái BT đó đi chung với mạch nào sau đó đo lại xem thử như thế nào chứ BT thì kg thế hư được mà khi rớt máy thì mạch dể bị lag mà hi vọng là nhẹ. chúc pác thành công

Để đỡ mất thời gian bạn nên mang máy ra tôi kiểm tra tổng thể 1 lần, hoàn toàn miễn phí…trong trường hợp khoai chuối sẽ chỉ cho bạn cách khắc phục

Bạn cài Windows XP không được vì ổ cứng trên laptop bạn theo chuẩn SATA, mà Windows XP không có sẵn driver để nhận biết ổ cứng theo chuẩn SATA. Vậy nên bạn ra cửa hàng máy tính mua đĩa Windows XP có tích hợp sẵn driver dành cho Windows XP thì bạn sẽ cài bình thường.

Sau khi cài Windows XP xpng thì bạn cài driver cho Bluetooth luôn xem sao, nếu Bluetooth không hoạt động được nữa thì có lẽ nó đã hư rồi, nên thay cái khác, trên HHVN có thấy anh em hay bán lắm, khoảng trên 200k.

Chẳng hiểu, giống mình, mang máy đi sửa, về recover lại Win chẳng thấy Biểu tượng Bluetooth đâu, vào devicemanager cũng ko thấy, add new hardware cũng ko thấy, tưởng thợ nhẩy đồ định ra cãi nhau, tự nhiên search trong Windows với từ khóa bluetooth thì nó tòi ra cái Bluetooth manager, thế là setup nhận luôn. Thế mới tài, suýt nghi oan cho người ta

bác vào BIOS xem bluetooth có bị disable trong đó ko

nếu có thể thì tháo vỏ lapra kiểm tra lại cáp và module blue tooth ( Dell tháo ra xem rất dễ mobule bluetooth nằm ngay trong khoang cùng với wifi và modem

theo mình nghĩ thường do driver.hôm mình mới mua 1400 về vật lộn mất 1 ngày giời để cài windows. Màn hình xanh lét. WF thì ko nhận.BT cũng thế.Còn Audio thì nhận driver nhưng ko kêu ra load của laptop.vô số trục trặc.lên site của Dell download driver là okie bạn à