Giao diện của màn hình Call????

chào các bạn, mình xài con T-Mobile Pro (giống O2MiniS) sau khi hard reset khi vào màn hình Call thì giao diện không giống như trước đó. Trước đó thì giao diện các nút nổi rất đẹp còn bây giờ thì chỉ là những ô phẳng một màu xám đỏ.
Mong các bạn chỉ giáo :slight_smile:
Thân mến

Ý bác là cái Dialpad Skin fải ko ạ, thế thì có nhiều cái đẹp lắm :D.

Zphone Skin:

http://www.ppcsg.com/lofiversion/index.php/t68996.html

Chú ý cái này chỉ hỗ trợ khi ở màn hình Portrait thôi, còn Landscape thì nó hiển thị ko đúng lắm.

Eten Skin + Smart Dial luôn:

http://forum.xda-developers.com/viewtopic.php?t=48325&highlight=eten+skin

Với forum xda developer bác fải đăng kí nick thì mới down các file họ attach xuống được nhé, ko thì bác ko nhìn thấy file attach đâu.

Đấy là giao diện mặc định của Tmobile vario mà. Bác up Rom khác hoặc làm theo Đức Gà là okie ngay thôi

Bản Rom nguyên bản của bác đang là của T-mobile,bác muốn thay đổi Skin thì hãy Up Rom của O2 nhé.
Bác dùng chức năng Search bài của bác Tréo và anh ducga nhé. 2 anh này có đề cập về vấn đề này rất nhiều rồi.
Chúc bác có bộ Skin thật đẹp:D

Cám ơn các bạn rất nhiều, mình đang down các link của bạn Ducga. Các bạn nói đúng rồi đó, sau khi mình hard reset chắc máy nó trở bản Rom gốc của T.Mobile. Để mình “vọc” coi sao nghe, một lần nữa cám ơn rất nhiều

Cần gì up lại Rom cho mất công, cứ làm theo bác ducga là ok ngay. Chẳng qua cái O2 của bác lúc đầu cũng đã cài thêm Dialpad Skin khác vào, HR xong thì nó mất đi thôi, trở về cái Dialpad Skin “zin” theo bản Rom! Kiếm mấy cái Dialpad Skin khác cài vào là ổn!

Có bản nào dùng cho Win2003SE không các bác ơi?

Có đấy nhưng 2003 skin ko được đẹp cho lắm.Bác nào có nhu cầu thi PM cho em:D

Mình đã thay skin được rồi, down từ link của bạn Ducga… đẹp lắm, thanks :).
Nghe các bạn nói mình cũng yên tâm tưởng sau khi hard reset thì máy bị sao rồi chứ. Cám ơn nhiều

bó tay bác này, bài vớ vẩn vầy cũng post nữa…

Em bó tay bác thì có :confused: Bác ý mới ra nhập ko biết thì hỏi có gì sai ạ :confused:

Cứ theo như bác thì những thành viên mới người ta bị lỗi gì quá đơn giản so với những người dùng lâu năm thì họ ko được hỏi ạ :confused:

uhm… nhưng cái đấy tự vọc cũng được mà :slight_smile:

Tôi mới sử dụng PPC, thấy forum này có những bạn trẽ sẵn sàng hướng dẫn người mới… nên tôi chỉ suy nghĩ là không biết gì thì post lên hỏi và tôi nghĩ đó cũng là phương châm hoạt động của forum.
Cũng rất may là trên forum này ít người như bạn

uhm… sorry bác… tôi nói đùa chút thôi… việc gì mà cáu nhau thế… Tôi đã từng vào hoàn cảnh giống bác… mới dùng trục trặc ko biết hỏi ai… nhưng khi mình tự tìm được lỗi sai và tự sửa được thì trình độ tăng nhanh lắm bác ạ… Với lại cũng nên mày mò kĩ lưỡng trước khi hỏi nữa… chúc bác vui…

trích :
[HTML]… Tôi đã từng vào hoàn cảnh giống bác… mới dùng trục trặc ko biết hỏi ai… nhưng khi mình tự tìm được lỗi sai và tự sửa được thì trình độ tăng nhanh lắm bác ạ… Với lại cũng nên mày mò kĩ lưỡng trước khi hỏi nữa… chúc bác vui…[/HTML]
Ai dùng PPC mà chẳng muốn vọc nhưng khi không biết thì vọc cái gì? cái này không phải trình độ mà là kinh nghiệm. Ai dấu dốt thì mới là dốt