Giá laptop tại TQ

Nhận thấy trong diễn đàn có rất nhiều bác tài chính không cao, định mua laptop của các hãng TQ như Lenovo, TCL v.v… Hôm nay, em vừa đi mua 1 con laptop về, tiện thể chụp 1 cái ảnh có 1 số máy tính được tiêu thụ mạnh nhất ở TQ cho các bác tham khảo. Mong rằng đây cũng là giá để các bác tham khảo trước khi mua các loại máy tính khác. (Ảnh chụp bằng SE K800i nên hơi mờ)

Chú ý : Tất cả các máy tính dứoi đây là máy mới 100% nguyên thùng niêm phong được bảo hành 24 tháng toàn TQ 1 đổi 1 ngay khi có lỗi trong toàn bộ thời gian bảo hành. Nhân dịp quốc khánh TQ, tất cả giá dứoi đây được giảm ngay 10%. Và trong bất kì thời điểm nào, các máy tính ở đây đều được khuyến mãi upgrade gấp đôi RAM lên. (Từ 256 → 512, từ 512 → 1GB).

Tỷ giá : 1$ = 8 RMB

Diễn tả 1 chút các con thông dụng.

Hàng thứ 2, con máy thứ 4 là máy Toshiba L100, giá 4999RMB ~ 625$, nếu mua vào dịp này bạn sẽ được giảm giá ngay 10% giá máy, còn 562$. Máy mới tinh nguyên thùng niêm phong bảo hành 24 tháng toàn quốc 1 đổi 1.

Celeron M (1.5, Core Duo).
DDR 2 Ram 256MB (upgrade free to 512MB)
HDD 40GB
DVD-CDRW

Thêm 1 con nữa hơi khó nhìn, con TCL hàng đầu, thứ 3. Giá máy 3998RMB ~ 500$. Mua dịp quốc khánh giảm giá còn 450$.

Celeron M (1.6, Core Duo).
HDD 40GB
RAM DDR2 256 → 512MB
DVD-CDRW
14inh

Thế thì giá cũng chỉ rẻ hơn Vn tí nhẩy…

Mấy bác cho em hỏi một chút là nếu em nhờ bạn em bên TQ mua giùm cho một con khoảng 500$ rồi gửi về VN cho em thì sẽ bị thuế là bao nhiêu?có cách nào gửi mà hết ít tiền không mấy bác

Bác mua rồi bóc tem niêm phong ra, vứt thùng ở lại, mang máy, sạc và hộp sách về thôi, ko thằng nào nó dám oánh thuế bác đâu. Nó hỏi thì bảo là máy đnag sử dụng mà mang theo hành lý xách tay thì chả ai dám hỏi cả. Em đi đi về về suốt để đến 2 cái laptop trong balo chả ai nói gì.

Hoi ty ?

Bac cho em hoi co con may nao man 12inch khong ?
Oi Chet! the neu may hong thi minh lai vac sang TQ ha bac ? (cau hoi that ngo ngan - sorry)

Màn hình 12inh thì có, mình ko bán nên chỉ post vào đây cho các bác tham khảo thôi, mong Mod đừng hiểu lầm.

Không có trong danh sách bán chạy ở trên nên mình chỉ đưa ra đây cho các bác tham khảo thôi.

Hasee

1/ Celeron M 1.4, RAM 512, HDD 60GB, DVD-CDRW, VGA 128 shared màn hình 12inh kích thước bình thường. Pin 4 tiếng. Giá 5200RMB. Chưa tính giảm giá.
2/ Celeron M 1.6, RAM 1GB, HDD 80GB, DVDRW, VGA 64 shared, màn hình 10.6inh wide, gương. Pin 5 tiếng. Giá 6000RMB, chưa tính giảm giá và khuyến mại.

Tỉ giá : 1$ = 8RMB

Bảo hành thì chỉ bảo hành ở TQ, 24 tháng ở tất cả các thành phố. Nếu mà bạn muốn bảo hành thì chỉ còn cách sang TQ. Ngòai lề 1 chút, ra khách sạn Kim Liên mà mua vé ô tô sang Nam Ninh, 1 thành phố lớn ở TQ có thể bảo hành được laptop. Giá vé là 110RMB.

Sang TQ mà không biết tiếng thì làm ăn gì. Mà bạn nói ở Kim Liên có bán vé xe sang Nam Ninh à? Họ có nhận làm thủ tục xin giấy phép hay visa ko?