Gấp gấp các bác giúp em với

Em có con DV2000 vừa xách tay ở Nhật về chạy Win tiếng Nhật, em cài lại Win tiếng Anh và đã tải và cài hết tất cả drive của nó nhưng cài xong vẫn báo còn Unknown Device nữa chưa cài được mà em không biết nó là cài gì.
Mấy con máy trước em xách tay o Nhật về sau khi cài lại Win cũng báo thế các bác ạ,em đau đầu với cái này quá
Các bác làm ơn giúp em với ạ

thường thì các thiết bị như khe đọc thẻ nhớ, bluetooth,WL hay thiếu driver thiết bị,bạn cứ thống kê thử xem còn thiếu thiết bị nào không, chứ hỏi chung vậy khó trả lời quá, chẳng biết bác đã cài đủ hay chưa.

Em đã tìm hết tất cả rùi nhưng không thấy, cái hiện tượng này chỉ xuất hiện khi cài lại từ Win tiếng Nhật sang Win TA thui bác ạ, Mấy thằng bạn em xách mấy con ở bên Trung Quốc về cài lại Win cũng bị thế bác ạ

các driver có thứ tự cài đó nha bác, vd như card âm thanh hay modem hay wireless mấy cái này có tới 2,3 cái nên phải thứ tự
lỗi của bác chắc là lổi khi cài driver cho âm thanh và modem, bác khắc phuc như sau nè, down về tất cả 3 cái (2 cái của âm thanh và 1 cái của modem), trước tiên cài cái âm thanh trước (cài cái có dung lượng cao trước đó nha khoảng 40 mấy M đó), sau đó cài cái âm thanh còn lại, rùi sau đó cài modem, cuối cùng là khởi động lại máy, bác cứ làm theo tui thử coi

Nếu mình nhớ ko nhầm thì cái đó do driver VGA chưa chuẩn. :confused:

Trước dùng em Toshiba Satellite cũng bị như vậy. :stuck_out_tongue:

Thường là do thiéu Driver mấy cái khe đó pác. Anh xem lại thử đi

Mình cũng dùng máy xách bên TQ về. Có thể đúng là bị thiếu driver cho modem như bác “window vista” nói. Vì e thấy là khi cài sound xong thì tự nhiên phọt ra 1 cái device modem mới. Cài modem là ổn luôn.
Ah. Máy e là Dell, h bit con DV của bác có giống thế k.

Bạn dùng Win Vista hay XP? Bạn đã vào trang HP để tải tất cả các drivers cho hệ điều hành tương ứng chưa? Tham khảo thêm drivers cho tất cả các dòng máy Dv2000 ở http://h20180.www2.hp.com/apps/Lookup?h_lang=en&h_cc=us&cc=us&h_page=hpcom&lang=en&h_client=S-A-R163-1&h_pagetype=s-002&h_query=dv+2000&submit.x=1&submit.y=7
Bạn có thể liệt kê các thiết bị báo là unknown device để anh em rõ hơn không?