E cần giúp đỡ về rom cho BlackBerry 9000 ạ!

Chào các anh em HHVN!

E có trục trặc về Blackberry 9000 Vodafone :((. Tình hình là máy của em sau một thời gian dài sử dụng, có trục trặc về phím mở khóa (phím mute) do dùng lâu, nó bị kẹt và phải bấm rất mạnh tay mới sử dụng được! Bây giờ em muốn up bản room cũ mà mở khóa phím của máy bằng cách bấm phím (*) và phím gọi. E không nhớ bản room đó là bản bao nhiêu nên em nhờ các cao thủ trợ giúp! Cho em luôn link download nhé! Thanks!

Re: E cần giúp đỡ về room cho BlackBerry 9000 ạ!

Bạn up bản 5.0.0.411 nhé, ổn định lắm đấy và đương nhiên nó mở khóa theo cách cũ.
http://www.mediafire.com/?dzmmnomj5hc

Re: E cần giúp đỡ về room cho BlackBerry 9000 ạ!

Ngàn sao đa tạ bác! E đã hoàn thành rồi! Thanks all!

Bản ROM này có thể hiện Birthday của Contact trong Calendar không vậy bác ơi??? ;:wink:

Em đang down về nhưng sợ không được lại phải down ROM rồi up lại thì mệt quá ạ. :expressionless:

Vụ tự động Sync Birthday trong contacts sang Calendar mình đã up qua rất nhiều bản Rom đều được hết bạn à.

Hôm qua rảnh rỗi em up lại bản ROM trên. Trước khi up ROM em có backup Contacts ra để lát Restore lại. Sau khi up ROM xong và Restore danh bạ, mọi hoạt động của máy bình thường và đã sử dụng lại được chức năng khóa bàn phím. Tuy nhiên phần Birthday vẫn không thể hiện. Em rất cần sử dụng được chức năng này của BB mong các bác giúp đỡ :-S

bác thử bung ra vệ sinh thử…

em có con bold 9000 bị lỗi wifi ko turn on đc dù up rom các kiểu, ko biết ở đâu chưa đc lỗi này tin tưởng các bác bảo em với

bác mang ra hàng để ngươì ta chỉnh laị cho là được thôi

Có hiện bạn, bạn cứ yên tâm mà tải về

mình thấy bản 411 vẫn là ngon nhất đấy! up đi up lại nhiều nhưng vẫn thấy 411 ổn định hơn cả

sao ko dùng bao da có chức năng holster cho khỏe nhỉ… khỏi cần bấm phím mute … vừa tránh trầy vừa up rom thoải mái.