Dùng KIS (Kaspersky Internet Security) không xem được clip ở 24h.com.vn?

Có ai config được cái KIS để nó cho em xem clip không nhỉ?

Bác nói rõ hơn đi ? Vì sao bác khẳng định là do cái KIS này?

Nếu bạn dùng FireFox duyệt web nhưng bạn dùng no-script hay adblock-plus hay 1 add-on tương tự thế, bạn sẽ bị chặn ko cho xem cái clip = flash, khi ấy các clip sẽ có biểu tượng của No-script, nếu muôn xem có 2 cách,
1, bạn nháy chuột vào clip đó, hộp thoại hiện ra, bạn nháy allow hay ok là được
2, bạn vào Option>Add-on>Noscript>DIsable hay nháy chuột vào biểu tượng Noscript vào chọn allow.
CÒn KIS theo tớ ko ảnh hưởng, nó chỉ cảnh báo khi clip ấy chứa mã độc mà thôi…

tắt Parental Control trên kis đi nếu kis ko cho truy cập trang web mình vào

Thì chuyện là thía này, trước khi cài KIS thì vô trang đó xem clip bóng đá ngon ơ! Nhưng sau khi cài thì cái nút play trên cái tivi (Đặc trưng của 24h.com.vn) không bấm được (disable) => không xem được! Mình đã cài flash player rồi! Dám chắc là do KIS, không ai khác chính là nó vì khi mình dùng Bitdefender thay cho thằng này thì xem vô tư!

Em dùng bản KIS 7 vẫn vào xem như thường mà bác? Đâu có mất gì đâu nhỉ. Bác xem trong Wed security xem có bị block ko

KIS chỉ tác động đến firewall của internet thôi bác ạ/
Còn 24h có video clip dạng flash, nên có 2 lí do khiến bác không xem được: hoặc là thiếu ứng dụng flash, hoặc là trình duyệt của bác đang block nó thôi bác ạ.
Để thử nghiệm bác có thể so sánh với những site khác như clip.vn hay youtube xem nó báo thế nào là biết ngay bác ạ.