Dopod 557w

hi các bác

Em vừa kiếm đủ xiền để tậu em dopod 557w, nhưng còn không biết nó như thế nào, mấy bác xài rồi cho em xin cái ý kiến đi các bác:

• tiện dụng kô?
  • phần mềm như thế nào? dễ tìm và dễ cài đặt kô?
  • So với PDA thì thế nào?
    -…

cám ơn mấy bác trước nhé

hi,

Hiện tại thì tớ chưa mua, nhưng tớ thấy giá là 6tr2 đó bác - chắc là mua giá này thôi.

Mình thích con này, muốn mua, nhưng muốn hỏi thử các đại ca có kinh nghiệm để biết thêm thông tin trước khi nhắm mắt đưa chưng ấy mà.

Mua đê, thiếu gì phần mềm, dùng rất ngon bác ạ, cần phần mềm gì thì alo mình

bác đang dùng em này hả bác?

Sóng siết của em này thế nào bác, mạnh không? Loa em này lớn không bác? (mỗi tội em hay đi công tác lắm, và phải nhờ món alarm thiệt to mới gõ đầu em dậy được - em đang dùng con Nókìa 7610, món này thì không chê vào đâu được)

Pin thế nào bác? em thấy quảng cáo thì OK rồi - nhưng em muốn check lại bác là người dùng nó cho chắc. (không ngại lắm vì em có con T42 có USB cho nên sạt đi, sạt lại vô tư thôi)

Cám ơn bác trước nhiều nhé!!

Cái này dùng WM2005, hiện nay cũng nhiều phần mềm cho nó mà. Theo như quảng cáo thì đúng là con này OK thật. Nhưng em chán Smartphone rồi, dù sao dùng PPC Phone vẫn sướng hơn.

• pin ngon dùng được 2 ngày, nếu ít nghịch ngợm thì có thể lên 3 ngày

• wifi / bluetooth cực mượt, nhanh hơn miniS

• sóng điện thoại cũng tương tự như nokia

• Nếu cài nhiều phần mềm quá thì thỉnh thoảng cũng bị laggy một chút nhưng không đáng kể. Phần mềm chả thiếu cái gì, đáng tiếc là Call SMS Blocker hiện nay chưa chạy trên Smartphone được nhưng dự kiến khoảng 1 tháng tới sẽ ra phiên bản cho smartphone.

• Bàn phím thì khỏi chê

• Màn hình trong veo rất đẹp

• Alarm thì sợ là tiếng hơi bé, còn loa phone nghe tương tự như nokia

• Thẻ nhớ miniSD lại nằm dưới pin nên không phải là dạng hot-swap được (tiếc nhất điểm này)

** Nói chung là dùng rồi thì thấy không ân hận :slight_smile:

cái này thay thế bằng photocontact pro hay FilterONe đc mà bro

@insight cái alarm bác có thể thay thế bằng cái này MP3 alarm pro dùng MP3 làm alarm cho bác nghe to lắm

Không có gì phải chê về con này cả, chạy rất ổn định, ít khi phải soft hay hardreset. Loa nghe cũng không đến nổi tệ, nếu giá tầm 6tr cho con SP này thì không phải suy nghĩ. Có thể lấy mp3 làm báo thức cho nên không khó khăn để kiếm một file mp3 có âm thanh thật to để báo thức.

hi,

cám ơn mấy bác nhiều nhiều lắm. - chắc em tậu em này thôi.

Theo em được biết, em này không dùng đầu cắm 3.5mm bình thường mà lại chơi cú khác người là 3.2mm mới độc chứ

Hình như đây là các model mới của chú này thì phải

Không biết ở VN nhà mình có mấy chú này chưa nhẻ

Dopod 595 thì em còn thấy lạ chứ Dopod 585 chính là O2 Xphone IIm mà bác. Bác thử ngắm lại mà xem. :smiley:

Không đúng rồi bạn ơi, em này vẫn dùng đầu cắm 2.5mm chứ làm gì có đầu cắm 3.2 hả bạn. Con Dopod 595w nhìn đẹp và mạnh mẽ quá hả.

Chính xác bác ạ, con này cũng ngon nhưng so với mấy con mới ra bây giờ thì tụt quá, ko có wifi, màn hình độ phân giải kém (176x220) và có 65k màu, cái 595 khủng đấy, nhưng chắc giá cao :frowning: , ở VN có chưa các bác nhỉ?

chắc là chưa, con đó theo nghĩ là nó đang trong quá trình chạy test - mấy bác kỹ thuật thường chạy test rồi post lên luôn.

Nhưng đẹp quá, manly nhẻ, lại có thiết kế bàn phím như thế thì hấp dẫn

Em đang dùng con SE M600i. Bác nào biết cách bỏ reply with history trong SMS chỉ em với.
Thanks các bác

sau khi tậu em này, và dùng được 3 tuần rồi - em thấy không chê em này so với mấy chú Nokia mà em đang dùng, nhưng mỗi tội là loa của các dòng Window Mobile này hơi nhỏ thôi - nhưng dùng sao thì cũng đánh thức được em rồi.

Nói chung là không hối hận khi mua em này (em mua em này ở Mã Lai, giá 1,200 MYR thôi, tức là khoảng 5tr 2 ở VN thôi, thấy rẽ, em tẩn thêm 1 cục pin nữa - he he dùng ngon)

Hehe
Vậy là tớ mua không bị đắt rồi.
Tớ cũng mua 3 tuần trước, 5tr1 thôi, hàng đem ở Sing về (hoá đơn mua tại Sing 5 ngày trước).

Con mới của 557W đây rồi - xem tại đây

không biết ở VN nhà mình có chưa nhẻ?