dòng xe fx có nên đi nữa hay ko ?

Em có chú em không biết vì đâu cứ đòi mua cho chú ấy một em FX nhưng em nghe nói dòng này ko có đồ thay thế vây mọi người cho em hỏi nên mua hay ko thank các bác nhiều :slight_smile:

Nói với ông Chú không nên bỏ tiền mua xe này (Suzuki FX 125cc) rẻ cũng không mua, lỗi thời rồi.

Chiếc sản xuất năm 2000 tương đối hoàn chỉnh giá khoảng chừng 5 triệu. Ngay tại chợ phụ tùng xe máy ở TP.HCM tìm một số phụ tùng thay thế đã khó.

Mua xe FX cũ mỗi sáng được lợi là… tập thể dục :smiley:

em co tư vấn cho chú em như lời bác nói nhưng cái đầu bò đầu biếu kia ko nghe còn nói là ở hà nội có nhiều đồ thay thế nữa
bác cho em hỏi chiếc ic của xe nay có bán nhiều ở tp hcm ko bởi em nghe nói chỉ cần có ic sin thì ko lăm có phải ko bác thank bác nhiều

Đây là dòng xe chơi chơi của thanh niên choai choai ngày xưa, sản xuất đã lâu rồi, và chắc chắn đi cũng phá (đi dòng này hoặc mấy dòng sport mà không phá thì phí tiền mua xe :smiley: ).

Không nên mua!!!

Thích chơi thì tìm mấy em Honda CBR 400/600 hàng 2nd mà mua. :slight_smile:

bác à ở hải phòng em ko có nhiều xe như trên hà nội em định tuần nay đi nên đó một chuyến
một là thăm lại thủ đô hai là nhân tiện đi kiếm xe cho chú em vậy bác có biết chỗ nào uy tín chỉ dùm em với thank bác nhiều

Ôi, mình ở nơi còn hẻo lánh hơn cả Hải Phòng cơ (vùng núi cách HN 30km lận). Đi thì toàn Mẹc 2 cửa lùa, tài xế riêng hoành tráng, nên ko biết mua xe 2nd ở đâu đâu. Cách đây mấy năm, thằng em vợ mình cũng khùng khùng đòi mua mấy cái xe 2nd, ko cho thì lại đòi mua Min-khờ, may quá đặt hàng mãi ko được nên sau lại mua CBR (nhưng là dòng CBR150cc mới 100%). Mà giờ cũng lại vứt xó để đi scooter. Bảo ko đi sao ko bán thì nó bảo để thỉnh thoảng đi cứu Net. :smiley:

Bó tay mấy ông em. :smiley:

em cũng đang trong tình trạng như bác đó ko cho thì nói anh ki bo mà cho thì ko thực tế đi được bao lâu chắc thời gian ngắn thôi bác ạ à bác bảo chú em của bác đang ko đi con xe đó thì nhượng lại cho em nhé cuối tuần này em sẽ lên hà nội để xem xe lúc đó bác hỏi đươc em lấy luôn cho đỡ phải tìm , thôi em thank bác đã chia sẻ với em

Ôi Fx! Niềm ao ước 1 thời của iem! tiếc là em nó giờ phần lớn đã nát quá rồi! Nên cẩn thận xem xet thật kĩ bác ah, theo ý kiến cá nhân em thì đừng mua.(cá nhân thôi)

xe có đời 99 và đầu 2000 là cứng sườn và ngon nhất, chỉ cặp mâm xéo thì giá cũ đã là ngoài 2t, chiếc FX này 4 thì nên dùng đi đường trường tốt đi ngon như Dream (nếu chỉnh sửa đúng bài), phụ tùng nếu nói thiếu thì chắc là cách đây 3-4 năm gì, chứ hiện tại thì phụ tùng ko phải là ko có mà chỉ ko biết chỗ bán mà thôi, bên Bình Thạnh có chỗ chuyên sửa FX, ở Tân Thành thì có tiệm Anh&Em chuyên phụ tùng Sport và FX. Mình mua em nó năm 2000, bán năm 2005 vì ko có phụ tùng, nhưng mấy năm gần đây thì phụ tùng nhiều và giá cũng giảm do hàng ko còn hiếm nữa. Nếu mua xe nên xem kĩ máy, nên kiếm thợ chuyên Sport or FX đi cùng, nồi xe là khó chịu nhất, nếu để galanti mà nghe nồi dọng mà khi bóp amaya thấy êm thì còn mua được còn sửa được, khi bóp amaya mà vẫn dọng thì bộ nồi đó sửa chua lắm, mà như thế thì xe sẽ rẻ, giờ mà có chiếc FX nào để galanti mà ko dọng nồi thì giá cũng ko dưới 12t đâu

nếu để galanti mà nghe nồi dọng mà khi bóp amaya thấy êm thì còn mua được còn sửa được, khi bóp amaya mà vẫn dọng thì bộ nồi đó sửa chua lắm, mà như thế thì xe sẽ rẻ, giờ mà có chiếc FX nào để galanti mà ko dọng nồi thì giá cũng ko dưới 12t đâu
[/QUOTE]

bác giải thích dùm đc ko? vẫn chưa hiểu lắm…

có bác nói như thế mình mới thấy yên tâm trả là em lên hà nội đi cùng chú em và đã dinh một em FX đỏ ớt rồi các bác ạ,em vừa mới dẫn tới chú ấy nhìn thấy mê luôn giá của em ấy là 7t5 , em cũng kiểm tra như bác nói ga ko kẹt nổ thoát tiếng máy nguyên bản chay bốc lắm ,đó là em mua cho chú em thôi chứ thực tình em ko thích lắm nó vớ được xe cái đi chơi suốt ngày

Ko ai đi nữa thì mới độc chứ bác
Nhiều xe FX độ giờ trông đẹp phết

em nghĩ ko nên đi FX nữa, xe cũ hỏng hóc sửa chữa vừa khó tìm nơi vừa ít phụ tùng, giá chắc chát hơn dòng xe phổ biến. Đi exciter của yamaha dòng mới nhìn cũng đẹp mà bốc lắm

FX đẳng cấp 1 thời đó, nhưng thời đó đã qua lâu rồi.

Thời cả dàn FX hơn chục cái đủ các màu xanh đỏ tím vàng lượn quanh Bờ Hồ qua lâu rồi. Bây giờ mua Exciter côn tay là ngon.

Ngày trước con này là ước mơ của biết bao thanh niên , con này đèo gái thì thôi rồi ! kiểu "ếch ôm chuối " mà:D. Sport ,RGV , nova, fx,avenis… một thời để nhớ :slight_smile: .

Dòng xe này không nên mua vì đã bị lỗi thời rồi

con này yên nó nhổng cứ chúi xuống ngồi rất khó chịu :slight_smile:

Bác chủ thớt rủ ông chú đăng ký thành viên handheld rồi tham gia thớt này xem ông chú bác có thay đổi suy nghĩ không.:smiley:

Giờ ai đi FX nữa, đi cả mấy ngày ngoài đường cũng ko gặp ấy chứ :smiley: