Đấu giá ngược về 0!

Các bác có thích chơi đấu giá ngược không ạ!
Em đang có ý định đấu giá ngược 1 em Hero 100 (thép , đen, xanh do người thắng tùy chọn).

Ý tưởng của em là đấu giá ngược em Hero 100 với giá khời điểm là 900k, bước giá là 1, 2 hoặc 5k và mỗi người được đấu giá tối đa 15 lần và thời gian đấu giá trong khoảng 2-4 tiếng. Các bác thấy có được không ạ.

Cái này trên HHVN trước nhiều bác tổ chức rồi mà, bác thích thì tổ chức cho anh em náo nhiệt thôi:D

Em cũng thích khuấy động phong trào chơi bút là chính bác ạ!

Theo em bác chỉ nên giới hạn bước giá, không cần giới hạn số lần bid của từng người.

Thế nếu chỉ có 2 người bid thì cũng mất vui bác nhỉ? :smiley:

em thấy hay, bác làm đi em ủng hộ hai tay luôn!!!

Em thì ủng hộ bác thôi, chỉ sợ bác thiệt thòi:cool: . Nhưng bác cứ quyết thì em cũng không cản được:rolleyes: . Nhỡ em đấu thắng thì em phải gặp bác để được giao bút ah:p

Em thêm tý luật này có lẽ hợp lý hơn, mỗi người đc bid thoải mái lần nhưng ko có quá 2 lần liên tiếp, đè phong 1 người muốn giá tháp nên cứ ngoài bid liên tục 1 h thì giá chắc là về 0 đồng bác Lão Ngố ạ!!!

“Trời đất bao la của cho đi là của được”

Vui là chính mà bác ongnon.
Đôi khi người mình muốn tặng chắc gì đã nhận nên đấu giá ngược về 0 cũng là 1 cách hay. Hơn nữa, khuấy động được sự yêu thích Bút mực của mọi người.

em ủng hộ bác hai tay hai chân :smiley:

Theo em bước giá là cố định (VD : cú BID sau phải hơn cú BID trước đúng 20.000), không giới hạn số lần BID.

Cái này sẽ rất vui vì anh em tham gia phải căng mắt ra xem giá đã tới đâu chứ không phải theo người trước được.

Đấu giá ngược là như thế nào em không hiểu. Em tưởng đấu giá ngược là việc bỏ giá là phải bí mật, giá nào thấp nhất nhưng phải duy nhất thì mới thắng. Như vậy nếu ai cũng tâm lý bỏ giá thấp thì lại không ăn vì trùng với nhiều người khác.

Bác có cần e làm Demo ko :slight_smile:

Đã có 15 votes rồi bác Lão Ngố ơi:D

Cách đây vài năm trên HHVN cũng có vài bạn mở topic đấu giá ngược, chung cuộc kể ra cũng vui lắm lắm…

Nay nếu anh có nhã ý muốn anh em cùng vui & muốn khuấy động phong trào chơi bút thì cứ thoải mái tổ chức chúng tôi luôn ủng hộ, có điều theo tôi được biết có không ít thành viên chưa hiểu hoặc chưa biết đấu giá ngược là như thế nào nên điều kiện để tham gia, cách thức đấu giá thì anh tự đề ra dựa trên Nội quy Đấu giá để bảo đảm được quyền lợi của đôi bên.

Gợi ý cho những bạn chưa biết gì về đấu giá ngược, còn những bạn biết rồi thì cho tôi xin lỗi.

Đấu giá ngược là gì?

Đấu giá ngược là hình thức đấu giá mà để chiến thắng trong các phiên đấu giá ngược, các bạn cần nhớ hai điều kiện: thấp nhất và duy nhất.

Trong đó:

• Thấp nhất: là mức giá thấp nhất tại thời điểm kết thúc đấu giá.

• Duy nhất: là mức giá độc nhất trong tất cả các mức giá mà người tham gia đặt giá tại thời điểm kết thúc đấu giá.

• Duy nhất và thấp nhất: là mức giá thấp nhất trong các mức giá duy nhất tại thời điểm kết thúc đấu giá.

cứ diễn tập thôi a dzai ah…chưa thử sao biết nó ra sao nè ^^.
Ngày xưa trong trường đh của e, có 1 hội khoảng >20 thành viên chuyên túc trực chiến đấu cùng nhau mấy cái vụ đấu giá ngược, và cũng ăn được vài sản phẩm với giá rẻ (nhìn chung chẳng có cái nào giá trên 5 chai vnd ~.~!, chia cho hơn 20 thành viên thì chẳng có đáng nhiêu, sau khi trừ lỗ 1 đống tiền sms, có khi còn lỗ nữa, nhưng cảm giác chiến thắng nó mới phê:D ). Với lại hình thức này chủ yếu " bí mật" vì người bid sms tham gia sẽ nhận vài câu nội dung chủ yếu như sau:

1. Mức giá của quí vị là thấp nhất nhưng chưa phải duy nhất
  2. Mức giá của quí vị là duy nhất nhưng chưa phải thấp nhất
  3. Mức giá của quí vị là thấp nhất và duy nhất tại thời điểm hiện tại (thời gian chơi còn dài thì càng bất lợi)

Em hổng hỉu, vậy em đặt 15.100đ cho nó độc thì có phạm quy không :smiley:

Trò này hại não quá à :frowning:

Đấu giá ngược là trò chơi cân não bạn ạ, nhưng hay không bằng hên :smiley:

Nghĩa là sao?

• Bạn bid 10.000 đồng cho 1 cây viết trị giá 900.000 động bạn tưởng đã thấp nhưng có tới 2 người cùng bỏ giá 10.000 đồng thế là hỏng vì… không phải là duy nhất.

• Một người khác bid 20.000 đồng và chỉ có 1 người… thế là thắng…

Đến đây bạn đã hình dung ra chưa? Vui và hấp dẫn là ở chỗ này đấy.

Đấu giá ngược trực tiếp trên HHVN còn đỡ chứ đấu giá ngược bằng tin nhắn thì hao tiền lắm ạ.

E nghĩ cứ 18h mở topic đấu giá ngược, tầm 22:00 kết thúc. Bước giá tuỳ = 5k,10k,15k … Cứ món hàng trị giá khoảng 500k bác đê giá kđ 5 triệu thì bao ko sợ lỗ :smiley:

Còn vui thì để nhích lên so với giá trị thực. Cần xác định đấu giá ngược nó “vui” hơn đấu giá bình thường gấp nhiều lần, vì có khi món hàng thắng với giá chỉ 10k :stuck_out_tongue:

có vẻ phước tạp quá mấy bác ơi. em đề nghị bác nào có kinh nghiệm làm mẫu.