Đang ở sinhgapore , help me !

Các bác ơi, em đang ở sing mà ở đây chán quá , k biết đi đâu hết, bác nào có kinh nghiệp đi đâu chơi , vui lòng chỉ giúp em với …thanks

Đơn giản nhất là vào SIMLIM Square xem các loại hàng điện tử, nên ghé qua SunTec City để vòng vài vòng, chủ yếu vẫn siêu thị thôi. Sau đó lấy bản đồ Singapore để xem giới thiệu qua các địa điểm khác… có ối thứ có thể đi được. Ví dụ: nếu là tôi thì xem chúng nó có bán mấy thứ mình có thể mua được (phụ thuộc vào khả năng tài chính và lòng đam mê), XBOX, Media Center, TV (bọn nó hay bán hàng clear stock/range, giá rẻ bất ngờ)! Hehe, mấy cái đó cũng đủ làm bạn mất khối thời gian đấy!

Nói chung ở Singapore thì chỉ mua sắm là thích (và tốn kém), còn mấy cái dịch vụ du lịch thì có lẽ chưa hợp tuổi hoặc tính cách của anh em mình! Hy vọng bạn có thể tìm được nhiều thứ để giải trí, xứ người nên cũng mau chán thôi!

Giá cả bây giờ em nghĩ mua bên Sin rồi đem về cũng chả lợi nhiều, mà đi đâu cũng lo mua với sắm em thấy nó thị trường quá.
Theo em thì bác vào thử Sentosa xem biểu diễn nhạc nước một tí cho nó thư giãn.

Bác Huuquynh ơi , còn vụ thuế má thì thế nào bác nhỉ ?

Bác đi chơi mà không tìm hiểu thông tin trước khi đi à? Bác vào đây: http://www.handheldvn.com/board/showthread.php?t=24417 để biết thêm thông tin nhé. Theo thông tin thì bác mua cái gì cũng phải mặc cả nhé.
S’pore nhiều chỗ chơi lắm mà:D , bác hỏi mấy d/c bên đó ấy. Chúc vui.

Mình mua mình dùng, nên không sợ chuyện thuế má khi về VN, mua thoải mái phụ thuộc vào khả năng xách của từng người thôi. Nói chung vụ này mình cũng chẳng có kinh nghiệm lắm, nhưng cứ gói gọn hết vào hành lý. Cái nào có thể xách bằng tay thì xách, nên gói gém cẩn thận vào… Nên nhớ mình mua mình dùng nhé, không buôn bán được đâu, vì giá mua cá nhân thì rẻ, chứ thực ra mình cũng đang mua lẻ, mang về VN làm sao so với giá của mấy bác đi buôn!

Các bác khác cũng khuyên rồi: nên mặc cả đàng hoàng, nhưng đấy là mua ở SIMLIM thôi, còn vào mấy cái siêu thị khác như CarreFour thì khó mà mặc cả được. Nhưng trong CarreFour hay có clear stock/range lắm…

Quên nữa, khi mua đồ, nhớ lấy hóa đơn để khi ra sân bay còn lấy lại thuế! :slight_smile: Nếu mua nhiều thì nên nhớ lấy, còn ít thì thôi…

Đi mua sắm mãi cũng chán, sao bác không ghé qua khu Geylang chơi :smiley:
Mà dạo này không hiểu dân mình di cư thế nào mà lại có cả 1 khu VN ở Joo Chiat :mad:

Joo Chiat là khu gì thế bác ? Tò mò hỏi chơi :smiley:
.

Hừ! Chúng nó, Thái - Sing - Mã phát triển nhanh quá, chúng ta phải qua đông đông một chút làm kìm hãm nó lại

Thế khi đi Thái Lan thì có thể mua sắm được đồ điện tử như đi Sing ko các pác? Nói là đồ điện tử chứ em chỉ quan tâm mobile và các link kiện thôi chứ ko quan tâm lắm đến máy ảnh số,…
Mà bên Thái có nơi nào bán đồ miễn thuế ko vậy các pác?