Đắng lòng hành trình chọn lựa laptop ưng ý!

Vào một ngày đẹp trời, nó đã để dành quỹ đen được 20 lít (triệu chứ không phải rượu nha các Bác). Thế là nó hí hửng vác hành trang lên đường tầm …laptop. Nó mon men vào la liếm các trang: kimlongcenter, laptopno1, laptopnew, thienthientan và vô vàng trang khác. Mà khổ cái, trăm nghe không bằng một thấy, thế là nó cưỡi tuấn mã đến Nguyễn Kim, Phong Vũ, Bảo An để mục kích sở thị. Cuối cùng nó gút lại được một danh sách các em đầy tiềm năng:

1. Dell 7559
    [ATTACH=full]655110[/ATTACH]
  2. Asus GL552VX
    [ATTACH=full]655111[/ATTACH]
  3. MSI GL62

[ATTACH=full]655112[/ATTACH]
4) Acer Nitro
[ATTACH=full]655113[/ATTACH]

Híc, em nào em nấy múp míp, dáng dấp nhìn chảy cả nước dãi.
Thế là nó lại chui đầu vào các trang Tinhte, Voz,… để cặm cụi xem đánh giá, review, tư vấn và cuối cùng nó nhận ra là: à mình đâu có biết chơi game nào ngoài cái Fifa, mà mấy em này lại nóng, buitl chưa tốt lắm, mau tã máy, không bền lắm, … trong khi đó dự định của mình chỉ là viết code, học thêm đồ họa; photoshop, cắt ghép phim, họa may là chơi fifa,…
Trời xui đất khiến sau nó lại biết đến cái trang dtz quái ác, nhìn vào là cầm lòng không đậu em Latitude E5470 được đánh giá bền, cấu hình mạnh (chip 6820Hq).
[ATTACH=full]655114[/ATTACH]
Rồi lại ngựa quen đường cũ, lại tư vấn, đánh giá rồi lại …lồi ra thêm em Xps15
[ATTACH=full]655115[/ATTACH]

Ôi thôi, mấy em kia lại là đồ bỏ, chỉ muốn …ôm và ấp em thôi. Và rồi tiếp tục …múa phím…so sánh giá. Nhìn giá là thấy …tối tăm mặt mũi. Chân em dài quá làm nó …với không tới. Mặc dù chia tay em mà tâm trí không thể quên em. Đêm đêm ôm em smartphone mà ngắm em, mà xem người ta ca ngợi em.
Và lại đùng một cái lại biết anh em bà con cô bác gì đó với em này. Vâng đó chính là em Dell Precision M5510
[ATTACH=full]655116[/ATTACH]

Em này đáp ứng đầy đủ mong ước của mình: mỏng, mát, mịn ah nhằm mạnh. Theo giang hồ đồn thì em này hình dáng …ngọc trinh nhưng thân thủ lại là Lý Tiểu Long.
Ôi, lại là một em chân dài, chẳng lẽ lại chỉ gặp em …trên mạng.
Thiệt là đâu lòng.
Thôi thì cắn răng cắn lợi …lập quỹ đen tiếp vậy.

PS: Đến khi đó mà bác Dtz hết hàng là nó qua nằm dài mà bắt đền đó.

Đây là bài viết đầu tay của mình, có gì sai sót hy vọng các Bác có thẩm quyền bỏ qua (đừng cho mình ra đảo ở, tội nó lắm) và góp ý dùm để để mình tiến bộ và hợp quy hơn.
Mong ước lớn bây giờ là có thể ôm em m5510 để vào Handheld …đấu giá.
(^_^)

Có Bác nào đã từng dở khóc dở cười như mình không?

Gửi từ ASUS_T00F bằng Ứng dụng HHVN Mobile :: Download & Cài đặt](http://r.tapatalk.com/byo?rid=92661)

Có mình. Cũng nhu cầu là văn phòng vs đồ hoạ chút. Ko chơi game.và phải mỏng nhẹ để tiện mang vác. Vậy mà tìm hoài chưa tìm đc em nào đây. Hic

Sent from my iPhone using HHVN Mobile

X1 carbon all the way !

Bác có pr cho dtz không đấy ? =))

Hì, mình không có ý đó, mình chỉ chia sẻ trải nghiệm của mình trong quá trình tìm 1 laptop ưng ý thôi. Với lại qua tìm hiểu trên mạng và một số người quen thì mình tin tưởng dtz hơn 1 tí so với các trang: kimlong, laptopno1, laptopnew, thienthientan, centerlap,… thôi.

Hàng tốt không bằng mốt mới bác ạ. Lựa cái vậy vậy thôi, sài một thời gian thanh lý mua em khác. Sự phát triển của công nghệ là không có điểm dừng.

nhìn em Dell Precision M5510 đã thiệt đó, màn hình có cảm ứng không vậy bác

Trên web thấy có cấu hình 4k cảm ứng nữa, thấy nó có nhiều cấu hình lắm.

Gửi từ ASUS_T00F bằng Ứng dụng HHVN Mobile :: Download & Cài đặt](http://r.tapatalk.com/byo?rid=92661)

Em Dell Precision M5510 đã thiệt đó nhưng sinh viên nghèo thì ngắm thôi!

Hì hì đang lập quỹ đen để xúc em nó